ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องนอนวัดอ่าครับ  (อ่าน 842 ครั้ง)

ออฟไลน์ indiisk8

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สอบถามเรื่องนอนวัดอ่าครับ
« เมื่อ: 16 ส.ค. 2554, 08:52:05 »
รบกวนสอบถามเรื่องนอนที่วัดครับ พอดีผมสักกับหลวงพี่แป๊ว พักอยู่แถวรังสิตคับ เมื่อคืนฝันถึงท่านเลยอยากไปขออาศัยนอนวัด โดยไปกับเพื่อนครับ(เพื่อนเป็นทอม) ไม่ทราบว่าผมสามารถนอนได้รึป่าวครับ? แล้วนอนส่วนไหนของวัดครับ?

รบกวนพี่ๆ ที่เคยไปนอนวัดช่วยตอบด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ  :054:

ออฟไลน์ kitatom

• ตติยะ
ตอบ: สอบถามเรื่องนอนวัดอ่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ส.ค. 2554, 09:01:39 »
ไปขออนุญาติก่อนคับ   :005: ไปนอนที หอสวดมนต์ มีพี่บังนอนอยู่ทุกวันคับ :005:

ออฟไลน์ LoveHunTer

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: สอบถามเรื่องนอนวัดอ่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ส.ค. 2554, 02:09:31 »
ขออนุญาติน่ะครับตามที่ท่าน kitatom บอกเลยครับตอนนี้จะมีทหารม้านอนเป็นเพื่อนอีกคนครับ