ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญล็อกเกตอิทธิมหาลาภ  (อ่าน 1161 ครั้ง)

ออฟไลน์ dubleblue

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เหรียญล็อกเกตอิทธิมหาลาภ
« เมื่อ: 18 ต.ค. 2554, 11:30:43 »
พอดีเดินไปเจอที่แผงแถวบ้านมาครับ แต่ไม่เคยเห็น เลยไม่กล้าเช่าไว้ 
เลยจะมาถามพี่ ๆ ในเว็บเกี่ยวกับประวัติเหรียญล็อกเกตอิทธิมหาลาภ อ่ะครับ
แล้วเหรียญรุ่นนี้มีปลอมบ้างมั้ยครับ
ขอบคุณสำหรับคำตอบไว้ล่วงหน้าเลยนะครับ

ออฟไลน์ leo

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: เหรียญล็อกเกตอิทธิมหาลาภ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ต.ค. 2554, 10:59:46 »
ผมก็มีอยู่หนึ่งเหรียญครับ รู้ว่าทางวัดไม่ได้จัดทำ แต่มีศิษย์สร้างถวายให้หลวงพ่อปลุกเสก แต่ใจรักหลวงพ่อครับก็เลยบูชามา ส่วนรายละเอียดต้องรอพวกพี่ๆมาช่วยอธิบายอีกทีละครับ
[shake] "เศษแก้วบาดกายา กิเลสตัณหาพาบาดใจ"[/shake]