ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านใดเคยสักกับอาจรย์โบ้ วัดลานควาย ยะรัง ปัตตานี บ้างครับ  (อ่าน 3810 ครั้ง)

ออฟไลน์ pay_yala

• ทุติยะ
  • **
  • รอยสักจากแรงศัทธา
    • MSN Messenger - pay_wisit@hotmail.com
    • อีเมล
มีท่านใดที่เคยสักกับอาจารย์โบ้ วัดลานควาย ยะรัง  ปัตตานี บ้างครับ เพราะวัดลานควายมีพระปิดตาที่โด่งดังในแถวนี้ แต่หลวงพ่อหวาน  ท่าน มรณะภาพไปแล้ว อนึ่งเห็นมีผู้ให้ข้อมูลอาจารย์โบ้ วัดลานควาย เลยอยากเห็นภาพตัวอย่างรอยสักครับ  และอยากทราบว่าอาจารย์โบ้ ท่านเป็นศิษย์หลวงพ่อหวานใช่หรือไม่  เป็นพระหรือฆารวาส ครับ สนใจเพราะอยู่ที่ยะลา อยากหาของดีไว้ป้องกันตัวบ้างครับ   ขอบคุณที่ให้ข้อมูล 

ออฟไลน์ basicllsw

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ผมเคยครับ แต่ไม่มีรูปเลยอะครับ  แล้วก้อแกไม่ได้เป็นพระ ลองไปดูครับ ศิษย์แกเยอะเหมือนกันครับ แต่แนะนำ เวลาไป ไปกันเยอะๆ ครับเพราะ ระหว่างทาง อันตรายทั้งนั้น เหอๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ส.ค. 2550, 04:32:51 โดย โองการยันต์นะรังสี »

ออฟไลน์ Jzadragon01

• ปฐมะ
  • *
ผมก็สักเหมือนกันคับผมมีเพื่อนอยู่ที่ลานควายอ่ะ  เขาชื่ออัดเขาสักเต็มตัวแล้วแต่เขาสักน้ำมัน

• ปฐมะ
  • *
 :Dเห็นว่าอาจารยืโบ้กลับไปบ้านแล้วอ่ะคับมีเพื่อนผมที่อยู่ลานควายบอกมา

• ปฐมะ
  • *
แต่ว่าก็ไม่รู้เหมือนกันว่าอาจารย์โบ้จะมาป่ะ

ออฟไลน์ Bingo

• ตติยะ
ผมเคยสักกับอาจารย์ครับ อาจารย์เป็นฆราวาส เป็นทหาร  ตอนผมไปล่าสุดทหารที่วัดบอกว่าอาจารย์ไปอยู่วัดตุยงแล้ว  อันนี้ผมก้ไม่แน่เหมือนกัน

ออฟไลน์ mzcloser

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมคับ อ. เขา ย้ายไป วัด มุจลินทร์ น๊ะรู้สึก แถว ตูยง