ผู้เขียน หัวข้อ: ผมเป็นทอม ขอความเห็นหน่อยครับ  (อ่าน 1316 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tabokung

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เมื่อวันที่ 15 มีนาคม ที่ผ่านมา ผมไปลงนะหน้าทอง กับ สาริกา กับหลวงพี่ติ่งมา
ผมมีข้อสงสัยอยากรู้อะครับ
1. ถ้าผมสักน้ำมันจะเจ็บมากกว่าลงนะหน้าทองกับสาริกามั๊ยครับ
2. ตอนนี้หลวงพี่ท่านสักน้ำมันให้กับผู้หญิงรึเปล่า (หลวงพี่ทุกองค์)
3. ที่ผมอยากไปเพราะ เพื่อนที่เคยไปลงมาพร้อมกัน ฝันว่าผมไปลงกับหลวงพี่ติ่งอีกแต่ไม่รู้ว่าเป็นยันต์อะไรที่หลัง
แต่ท่านไม่ได้ใช้เข็มท่านใช้เป็นเทียนลงแทน แบบนี้หมายความว่าอะไรปะครับ

ถ้าถามมากไปขอโทษด้วยนะครับ

ออฟไลน์ เสือสำนึก

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: ผมเป็นทอม ขอความเห็นหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 เม.ย. 2555, 01:05:45 »
ตอนนี้พระอาจารย์ทุกท่าน สักให้แต่เฉพาะสุภาพบุรุษเท่านั้นครับ
  "อย่าเห็นแก่ประโยชน์ส่วนตน
มากกว่าผลประโยชน์ของส่วนรวม"

ออฟไลน์ new8567

• ปัญจมะ
ตอบ: ผมเป็นทอม ขอความเห็นหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 เม.ย. 2555, 04:57:34 »
ุถ้าเป็นพระในวัดไม่สักให้กับผู้หญิงแล้วครับ แต่ถ้าเป็นอาจารย์นี่ผมไม่แน่ใจนะ อยากอาจารย์หนวดน่ะครับ ผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

แต่ที่ผมไปสักมาไปสักกะอาจารย์กอตที่ซอยบางพระ13 ใกล้ๆกับวัดบางพระนั่นแหละครับ ท่านเป็นลูกศิษย์ของหลวงน้าต้อยครับ ตอนผมไปสักก็ยังเห็นผู้หญิงมาสักนะครับ