ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องยันต์ จิ้งจกเก้าหาง ของหลวงพี่นันครับ  (อ่าน 2877 ครั้ง)

ออฟไลน์ Xchill

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
พอดีผมไปวัดมาเมื่อวันศุกร์ที่11 และหลวงพี่นันท่านได้เมตตา จิ้งจกเก้าหางมาให้ ผมเลยอยากทราบว่าจิ้งจกเก้าหาง มีพุทธคุณทางด้านใด และมีคาถาว่าอะไรครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับผู้รู้ที่จะมาตอบนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พ.ค. 2555, 03:38:18 โดย Xchill »

ออฟไลน์ nirutjif

• ฉัฏฐะ
  • *
อ่อน้องเองเหรอจำพี่ได้ไหมครับที่ช่วยดึงหนังให้อะ   :005:

ออฟไลน์ ployQ

• อัฏฐมะ
ยินดีด้วยนะคะ สุดยอดเมตตา จริงๆคะ  :050:
ความสงบ

ออฟไลน์ Xchill

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับพี่ที่ดึงให้ผม พี่รู้ป่าวครับว่ามีพุทธคุณทางด้านใด

ออฟไลน์ jokid2010

• จตุตถะ
    • อีเมล
เมตตาสุดสุดคับยินดีด้วยคับ :053:

ออฟไลน์ nirutjif

• ฉัฏฐะ
  • *
ใช่แล้วครับ เรื่อง โชคลาภ :005: กับเมตตาครับ :005:

ออฟไลน์ pesasit

• ตั้วครับ
  • จตุตถะ
  • ทำอย่างไรได้อย่างนั้น
ได้ทุกด้านครับยันต์ได้ก็แล้วแต่ที่ครูบาอาจารย์ให้มาแล้วรักษาไว้ให้ดีครับ ของดีอยู่ที่ตัวเรากำหนดเอง ครับผม
จงพอใจในสิ่งที่ตนมี และภูมิใจในสิ่งที่ตนเป็น

ออฟไลน์ timemy15

• ตติยะ
พอดีผมไปวัดมาเมื่อวันศุกร์ที่11 และหลวงพี่นันท่านได้เมตตา จิ้งจกเก้าหางมาให้ ผมเลยอยากทราบว่าจิ้งจกเก้าหาง มีพุทธคุณทางด้านใด และมีคาถาว่าอะไรครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับผู้รู้ที่จะมาตอบนะครับ

ยันต์จิ้งจกเก้าหาง มันเป็นยังไงหรอครับช้วยลงรูปด้วยครับ