ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า ถ้าสักยันต์ พระอาจารย์จะ สักยันต์ครูให้ก่อนหรือเปล่าครับ  (อ่าน 1328 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ไม่มีอะไรแน่นอนครับ แล้วแต่ พระอาจารย์ ท่านจะเมตตา และพิจารณาเอง :054:

ดูอย่างน้องๆผมหลายคน สักครั้งแรก ก็ สักสาริกา ก่อนเลยครับ  และก็อีกหลายๆคน ยังไม่เริ่มยันเก้ายอดเลย จนทุกวันนี้ แต่ก็มีรอยสักจาก วัดบางพระแล้วครับ :054:

ออฟไลน์ wuddy

• สัตตมะ
  • **
ส่วนมากจะต้องเป็นยันต์ครูก่อนครับแต่จะเป็นยันต์อะไรแล้วแต่พระอาจารย์เมตตานะครับ
อิ ติ เต ชะ สุ เน มะ ภู จะ นา วิ เว

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ยันต์ครูทั้งหลาย ได้ก่อนบ้างหลังบ้าง แต่สุดท้ายต้องมีครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้