ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับการสมัครงานนะครับ  (อ่าน 1409 ครั้ง)

ออฟไลน์ san

• ปฐมะ
  • *
เกี่ยวกับการสมัครงานนะครับ
« เมื่อ: 21 ต.ค. 2550, 10:46:27 »
มีเรื่องอยากจะถามหน่อย นะ ครับ (ผลสักหมึกที่หลัง อายุ 23 ปี)
1. งานราชการต่างๆนี่จะไม่รับคนมีรอยสักเลยหรอครับ (ตำรวจ/ทหาร) นี่เเน่นอนอยู่เเล้ว   เเต่อย่างอื่นหละครับ หรือ ราชการ ไม่ได้หมด
2.ผมสักหมึกอยู่ที่หลังอ่ะครับไม่ได้ออกมาเกินพูดไงดีหละ คืออยู่ในร่มผ้าเเล้วก็มึดชิดหนะ สามารถทำงานงานในบริษัทได้รึป่าวครับ
3.ในการรับสมัครงานหนะครับ ต้องมีใบรับรองเเพทย์กับใบตรวจร่างกายใช่ป่าวครับ เเล้วเค้าจะเขียนว่าเราสัก หรือ ป่าวครับสงสัยจัง...

ขอบความกรุณาด้วยนะครับ พอดีเกิดความสงสัยหนะครับ  หากพิมพ์ผิดประการใดก็ขออภัยด้วยนะครับ

ออฟไลน์ anz

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - waneswat@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: เกี่ยวกับการสมัครงานนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ต.ค. 2550, 08:39:05 »
เรื่องรอยสัก ถ้ามิดชิดในร่มผ้า ส่วนใหญ่ก็ไม่มีปัญหา
เพราะไม่ค่อยมีที่ไหนให้ถอดเสื้อ เพื่อสัมภาษณ์
หมื่นคนคำนวน มิสู้ หนึ่งฟ้าลิขิต

เพื่อนใหม่ดั่งสมบัติล้ำค่า เพื่อนเก่ามากค่ามหาศาล