ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้จะตั้งชื่อหัวข้อว่าอะไร รบกวนเข้ามาดูหน่อยครับ  (อ่าน 1786 ครั้ง)

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ด้วยความเคารพครับ ผมสงสัยมานานแล้วครับ และตามดูหลายทู้แล้ว เวลาไปสักที่วัดบางพระ แล้วได้ลาย ตามแต่ละหลวงพี่จะสักให้ ไม่ทราบว่าหลวงพี่ฯลฯท่านใช่อะไรในการตัดสินใจว่าจะลงอะไรให้กับผู้สักครับ หรือว่าท่านต้องดู วัน เดือน ปี เกิดของเราก่อน ผมไม่เคยสักที่วัดบางพระเลยมะรู้ ผู้รู้รบกวนตอบข้อสงสัยให้ด้วยครับ ขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ด้วยความเคารพครับผมคิดว่าส่วนใหญ่ท่านดูว่า ลงยันต์อะไรแล้วมันถึงจะดูสมดุลครับ
อย่างสักเก้ายอดแล้วท่านก็จะต่อปีกให้ หรือสัก งบน้ำอ้อยให้สองข้าง
ท่านดูว่ารุปแบบที่ออกมาจะสวยงามมั้ยน่ะครับ
หรือบางคนก็บอกท่านว่าทำอาชีพอะไร บางงทีท่านก้ตัดสินใจให้ยันต์ที่เกื้อนุน
หรือเหมาะกับหน้าที่การงานครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ท่านก๊อตแนะนำได้ดีครับ ดูความเหม :001:าะสมครับ

ออฟไลน์ พี่โจ้เองฮะ Jo_o*

• ตติยะ
  • ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน
    • MSN Messenger - tanawat_46@hotmail.com
    • อีเมล
บุคลิดของผู้ที่ไปสักก็น่าจะสำคัญและมีส่วนเกี่ยวนะผมว่า  จริงมั้ยไอ้ลิงน้อย
บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ
ปกบ้าน ป้องเมือง คุ้มเหย้า
เสียเลือด เสียเนื้อมิใช่เบา
หน้าที่เรา รักษาสืบไป

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
มีเหตุและผลนะจ้ะ  :052:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ผมก้เห็นด้วยกับเฮียน้าคับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น
ก็ต้องดูอารมของ พระอาจารย์ท่านกันด้วยน่ะ
สำหรับคนที่อยากจะไปขอยันต์ต่างๆ น่ะคับผม
อิอิ :009:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
เห็นด้วยเช่นกันคับ.. คนที่สักมีอุปนิสัยหรืออาชีพการงานอย่างไรก็จะได้ยันต์ที่เหมาะสมกับกับ
คือคิดว่า การสักอะไรให้ติดเนื้อติวตัวเราไป พระอาจารย์ท่านต้องเลือกที่ดีที่สุดให้ลูกศิษย์เสมอนะคับ
พระอาจารย์ที่บางพระล้วนแต่เมตตาทุกๆ รูป