ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเบอร์อาจารย์กบ กับ อาจารย์เวศน์ครับ  (อ่าน 2481 ครั้ง)

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตามนั้นครับ ขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ aodbu

• ทุติยะ
  • **
  • หวัดดีครับพี่น้อง
ทำเบอร์หายไปแล้ว เซ็งเลยครับ
ถ้าจะไปกราบท่าน ให้ไปทางวัดพระเมรุ ผ่านหน้าวัด ตรงไปวัดโพธิ์ศรี
เมื่อผ่านหน้าวัดโพธิ์ศรี บังคับเลี้ยวขวา ก็จะเป็นซอยเล็กๆเทปูน ตรงเข้าซอยไม่เกิน 400 เมตรครับ
บ้านอาจารย์กบอยู่ซ้ายมือ หาไม่ยากครับ

แต่อาจารย์กบเข็มไม่เผาหัว และไม่แช่แอลกอฮอ นะครับ ครั้งสุดท้ายที่ไปหาก็ 2 เดือนที่แล้ว
แต่นี้ไม่ทราบว่ามีการแช่แอลกอฮอรึยัง
มนุษย์ในโลกนี้ ล้วนแต่เป็นญาติมิตร ครอบครัวเดียวกัน ควรรักใคร่สามัคคีกันไว้ ชีวิตหนึ่งอยู่ไม่ถึงร้อยปีก็ตาย คุยกันได้หัวเราะกันได้ จะเป็นศัตรูกันเพื่ออะไร� �  อริยวังโสภิกขุ