ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่น้องซักนิดครับผม  (อ่าน 1955 ครั้ง)

ออฟไลน์ nakprok

• ตติยะ
  • เพื่อครอบครัว....พี่น้อง...ผองเพื่อน..และบ้านเมือง
สอบถามพี่น้องซักนิดครับผม
« เมื่อ: 23 พ.ค. 2551, 10:23:14 »
1.  มีใครพอจะแนะนำฆาราวาสที่สักดีๆในกรุงเทพนี้มั้งครับผม.....ผมอยากรู้ว่ามีใครที่เก่ง+ดีจิงครับผม....ป.ล.อย่าว่ากันนะครับที่มาถามที่บอร์ดของวัดบางพระ
2.  แล้วถ้าต้องการสักพุธคุณทางเสน่ห์+เมตตาต้องสักอะไรมั้งครับแนะนำทั้งนํามันและหมึกจักขอบพระคุณอย่างสูง :001:
3.  แล้วถ้าสักแบบอำนาจบารมีให้คนเกรงขามหรือต้องเป็นเจ้านายคนต้องสักอะไรมั้งครับ
ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับผมทุกๆท่าน :001:

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 พ.ค. 2551, 01:12:56 »
หุหุ ถามมาก้อต้องตอบสิครับ

ในเขตกรุงเทพ เอาสัก 2-3 ที่แล้วกันนะครับ

1 อาจารย์ป่อง น่วมมานา ซอยจรัญสนิทวงศ์ 32 ชุมชนบ้านบุ แขวงศิริราช เขตบางกอกน้อย กรุงเทพมหานคร ลูกชายแท้ฯของอาจารย์เที่ยง น่วมมานา ผมไม่อยากบอกว่าท่านเก่งยังงัย (แต่ผมไม่ใช่ศิษย์ท่านหรอก)
ลองสัมผัสเองดีกว่า

2 อาจารย์ทอง สนธิรอด เพชรเกษม 23 แขวงปากคลอง ภาษีเจริญ กรุงเทพ ท่านดังมานานแล้ว ส่วนมากจะเรียก อาจารย์ทอง ตลาดพลู

ส่วนสักไปทางเมตตาก้อประมาณ หงษ์คู่,สาริกา,พระเจ้าห้าพระองค์,จิ้งจก

ทางอำนาจก้อ หนุมานเชิญธง,คชสีห์,ราชสีห์ ประมาณนั้น

แต่ทั้งนั้นการสักไม่ใช่แรงนำแต่เป็นแรงหนุนให้เราทำดีครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ ศิษย์9จังหวัด30พระอาจารย์

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 พ.ค. 2551, 02:10:51 »
1. อาจารย์แก้ว พระราม7 ครับ แรงใช้ได้เลยครับ
2.อาจารย์ ทอง ตลาดพลู
3.อาจารย์ แดงบางบัวทอง
เก่งหลายคนครับ กทม.
ขอให้เราเป้นคนดีอยุ่ในศิลธรรม นะครับ ครูบาอาจารย์ ช่วยเราแน่นอนครับ
โอม มหาละลวย...

เมตตามหานิยม และ เมตตามหาเสนห์ ที่ต้องใช้ในชีวิตประจำวันมากที่สุด อยู่คง รองลงมา พระเครื่อง เครื่องลางแทนได้แล
ทุกอย่างสำคัญที่จิตและเจตนานะครับ

ผมยังตามหาพระอาจารย์ และบุญและทำนุบำรุง เผยแพร่ ศาสนาพุทธ จนกว่าจะหมดลมหายใจ~*