ผู้เขียน หัวข้อ: วัดบางพระวันอาทิตย์  (อ่าน 1792 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
วัดบางพระวันอาทิตย์
« เมื่อ: 12 ต.ค. 2551, 07:34:32 »
วันนี้ไปวัดบางพระมาคนรอเยอะทุกกุฏิเลยค่ะ แต่เข้ากุฏิพระอาจารย์ญาก่อนเลยตั้งใจจะไปขอความเมตตาท่าน  คนเยอะมากๆ เลยได้แค่เก้ายอดมา น้ำหนักมือท่านดีจังค่ะจื้ดๆดี แต่ก็สมใจเลือดซิบเลย สงสัยคราวหน้าต้องไปวันธรรมดาซะแร้ว เผื่อจะวนซักสองพาน วัดบางพระนี่ทั้งร่มรื่น อบอุ่นจริงๆค่ะ :054: 15; 15; 15; 15; 15;
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ real

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: วัดบางพระวันอาทิตย์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ต.ค. 2551, 07:42:45 »
วันนี้ผมก็เดินทางไปวัดบางพระมาเหมือนกันครับแต่ไม่ได้อยู่นานครับ ก็เดินชมวัดไปเรื่อยๆให้อาหารปลาแล้วก็เข้าไปดูพี่ๆเขาสักกันแต่ผมไม่ได้สักนะครับก็เดินดูทั่วร่มรื่นดีครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ต.ค. 2551, 09:24:34 »
ก็ดีแล้วครับ แต่ไม่ชวนกันบ้างเลยนะ  :075:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 ต.ค. 2551, 10:10:26 »
วันอาทิตย์คนเยอะครับ หลวงพี่ญา หลวงพี่นัน ส่วนมากถ้าไปผมก็จะไปรอตั้งแต่ 6 โมงเช้าเลย ถ้าไม่ได้พานแรกก็รอยาวเลยครับ..

..บางที่ 11 โมงแล้วพานแรกยังไม่หมดเลยครับ.. 11;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 ต.ค. 2551, 11:42:06 »
วันนี้ไปวัดบางพระมาคนรอเยอะทุกกุฏิเลยค่ะ แต่เข้ากุฏิพระอาจารย์ญาก่อนเลยตั้งใจจะไปขอความเมตตาท่าน  คนเยอะมากๆ เลยได้แค่เก้ายอดมา น้ำหนักมือท่านดีจังค่ะจื้ดๆดี แต่ก็สมใจเลือดซิบเลย สงสัยคราวหน้าต้องไปวันธรรมดาซะแร้ว เผื่อจะวนซักสองพาน วัดบางพระนี่ทั้งร่มรื่น อบอุ่นจริงๆค่ะ :054: 15; 15; 15; 15; 15;

ธรรมดาครับคุณหนึ่ง วันอาทิตย์เป็นวันหยุดไม่จำเป็นผมไม่ไปหรอกครับ

ว่าแต่ ใด้อะไรดีฯมาบ้างเอ่ย

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ต.ค. 2551, 07:29:32 »

ธรรมดาครับคุณหนึ่ง วันอาทิตย์เป็นวันหยุดไม่จำเป็นผมไม่ไปหรอกครับ

คราวนี้จำเป็นต้องวันอาทิตย์เพราะคนขับรถเค้าว่างอ่ะค่ะ ของดีก็มีบ้างนิหน่อยพองามค่ะ ได้ตะกรุดเสาร์ 5 ปี40 สาริกา แวะวัดท้องไทร กราบหลวงปู่อั๊บบูชาตะกรุด แม่พิม-ดำเซ็นมา แวะอีกรอบวัดศรีษะทองไหว้พระราหู ปิดท้ายโปรแกรมที่วัดไร่ขิง กราบหลวงพ่อวัดไร่ขิง ป๊ะหน้ากับน้องเอ็มซึ่งน่ารักมากกกกกกกกกก((มากกกกกกก อีกที)) มีของขวัญทางใจมาให้อีกต่างหากน่ารักจริงๆ จบโปรแกรมกลับมาถึงบ้านต้องนอนคว่ำเพราะหลังระบม หลับยาววววววววว เป็นวันที่มีความสุขและสนุกมากค่ะ 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 ต.ค. 2551, 09:32:56 »

คราวนี้จำเป็นต้องวันอาทิตย์เพราะคนขับรถเค้าว่างอ่ะค่ะ ของดีก็มีบ้างนิหน่อยพองามค่ะ ได้ตะกรุดเสาร์ 5 ปี40 สาริกา แวะวัดท้องไทร กราบหลวงปู่อั๊บบูชาตะกรุด แม่พิม-ดำเซ็นมา แวะอีกรอบวัดศรีษะทองไหว้พระราหู ปิดท้ายโปรแกรมที่วัดไร่ขิง กราบหลวงพ่อวัดไร่ขิง ป๊ะหน้ากับน้องเอ็มซึ่งน่ารักมากกกกกกกกกก((มากกกกกกก อีกที)) มีของขวัญทางใจมาให้อีกต่างหากน่ารักจริงๆ จบโปรแกรมกลับมาถึงบ้านต้องนอนคว่ำเพราะหลังระบม หลับยาววววววววว เป็นวันที่มีความสุขและสนุกมากค่ะ 
ท่านเอ็ม งานเข้าละครับ  :004:

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 ต.ค. 2551, 10:58:08 »

ท่านเอ็ม งานเข้าละครับ  :004:

**แน่นอนครับเรื่องความหล่อความน่ารักผมต้องยกให้เอ็ม น้องผมแน่นอนครับ

:025: :025: :025: :025: