ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องเวลาการสักของ หลวงพี่ญา หน่อยครับ  (อ่าน 1439 ครั้ง)

ออฟไลน์ thong.yong

• โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า โกรธเขาอาฆาตเขาก็เหมือนจุดไฟเผาตัวเราเอง
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • "เวร" ย่อมระงับด้วยการไม่จอง "เวร"
    • MSN Messenger - thong.yong@hotmail.com
    • อีเมล
ไม่ทราบว่าท่านสักถึงกี่โมงครับ แล้ววันนี้คนเยอะมั๊ยครับ
อยากไปเพิ่มรูปหรืออักขระให้เต็มหลังครับ
พอดีผมสะดวกไปช่วงเย็นยังไงพี่ช่วยแนะนำหน่อยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ thong.yong

• โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า โกรธเขาอาฆาตเขาก็เหมือนจุดไฟเผาตัวเราเอง
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • "เวร" ย่อมระงับด้วยการไม่จอง "เวร"
    • MSN Messenger - thong.yong@hotmail.com
    • อีเมล
ไม่ทราบว่าในเว็บนี้มีแชทมั๊ยครับ ถ้ามียู่ตรงไหนหรอครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ส่วนมากที่ผมไปเห็นบ่อยๆ ท่านจะสักถึงช่วงเย็นๆน่ะครับ เต็มที่ก็สี่ห้าโมง
แต่บางทีหลวงพี่ท่านเหนื่อยเมื่อเห็นว่าปลอดคน ท่านก็จะเข้าไปจำวัดในกุติแล้วครับ
ส่วนที่ว่าคนเยอะไหม ถ้าเป็นเสาร์อาทิตย์ เยอะครับแต่ถ้าวันธรรมดาคนอาจจะน้อยกว่ามากครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
อย่าหลงไปเช้าวันจันทร์ เน่อท่านไม่อยู่ แต่จันทร์นี้ผมว่าจะไปกราบท่านอยู่  :089:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ตามนั้นเลยครับท่าน
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
ผมชอบไปช่วงวันพระใหญ่ครับ เชื่อว่าขลังดี  :053:

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
ุถ้าจะให้ดี
น่าจะไปก่อน 4 โมงเย็น

.....เหลืออีกครึ่งชิวิต ที่ยังต้องการความรักตัวเองกลับมา......
....เก็บชีวิตที่เหลือ ๆ  ทำให้ดีจะได้ไหม  แล้วไม่นานจิตใจจะเต็มเหมือนเดิม........................