ผู้เขียน หัวข้อ: จิ้งจง  (อ่าน 8124 ครั้ง)

มือใหม่

• บุคคลทั่วไป
จิ้งจง
« เมื่อ: 19 ก.ย. 2549, 12:31:50 »
1.อยากทราบว่าถ้าต้องการสักจิ้งจกกับสาริกาลิ้นทองต้องสักยันต์ครูก่อนมั้ยคับ
2.แลวถ้าจะสักยันต์ครูทั้ง 3 อย่าง จะไปสักวันเดียวครบมั้ย ถ้าไม่ได้ต้องใช้เวลากี่วัน
3.ถ้าได้ยันครูครบแล้วจะขอท่านสักเสือกับหนุมานได้มั้ย(เพราะอยากได้แต่ไม่รู้ท่านจะสักให้มั้ย)

ขอบคุณล่วงหน้า

ออฟไลน์ TheBlues

• จตุตถะ
  • การกระทำจะดีหรือไม่ ขึ้นอยู่กับเจตนา
ตอบ: จิ้งจง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ก.ย. 2549, 01:59:10 »
 1:ถ้าสักน้ำมันก็ไม่จำเป็นคับ 2:คงไม่ครบหรอกคับ เพราะคนที่วัดบางพระเยอะคับ แบ่งๆกันนะคับ 3:อย่าขอท่านดีกว่าคับ ให้เป็นผู้พิจารณาเองดีกว่าคับ ว่าเราเหมาะกับอะไร     ถ้าผิดพลาดประการใดก็ขออภัยไว้ณ.ที่นี้ด้วยคับ

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 ก.ย. 2549, 09:22:45 »
ถ้าจัสักยันต์ จริ้งจก หรือ สาริกา เป็นการสักยันต์ เพียวเล็กน้อยคราบ แต่กต่างจากลูกศิตย์ วัดบางพระที่สักยันต์เยอะเต็มตัว..
ถ้าสัก 2 อย่างนี้ก็สักได้เลยคราบ ไม่ต้อง ลง (เก้ายอด แปดทิศ งบน้ำอ้อย)  สองอย่างที่คุรถามมาเน้นไปทาง เมตตามหานิยม ส่วนความหมายของยันต์  ครูที่คุณถามจะเน้นไป  มีไว้ป้องกันตัวคราบ..........
...การสักยันต์ที่ วัดบางพระ คนเยอะมากแทบทุกวัน  คุณสักยันต์ กับ อาจารย์ ทานหนึ่งก็คงได้แค่  หนึ่ง ยันต์ คราบ (คนเยอะ) แต่คุณสามารถ ไปให้ ท่าน อาจารย์ ที่ วัดบางพระ ท่านอื่นสักยันต์ ตัวอื่นให้กลับคุณได้อีกคราบ..ประมาณว่า เวียน สักยันต์ กับ  อาจารย์ หลายๆ  ทานอะคราบ
...แบบนี้ เป็นที่ นิยม ของศิตย์ วัดบางพระ ที่มาจากที่ไกลๆ ไม่สะดวกที่จะมาบ่อย....เลยเวียน ไป สักที่ กุฏิ ต่างๆ ที่ ท่าน อาจารย์ วัดบางพระ ทำการสักยันต์  คราบ.....
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ memujung1

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 พ.ค. 2551, 09:51:55 »
ตอบหน่อยจิ

แฟนผมไปสักจิ้งจกมา(จิ้งจกร่วมเพศกัน)ผมอยากรู้ว่ามันหมายความว่าอย่างไรครับตอบหน่อยนะครับ

ขอบคุณมาหครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 พ.ค. 2551, 10:25:51 »
จิ้งจกร่วมเพศกัน
หรือเรียกตามยันต์ว่าจิ้งจกปี้
ก็คงจะคล้ายกับจิ้งจกทั่วไปแหละครับ
คือเน้นเมตตามหานิยม เป็นเสน่ห์แก่เพศตรงข้าม
ถ้ามีสองหางด้วยก็ดีทางโชคลาภเงินทองครับ
จิ้งจกเองก็มีหลายแบบ จิ้งจกโทนเน้นทางแคล้วคลาด
จิ้งจกมหาอุด จิ้งจกสองหาง จิ้งจกสะดุ้งปี้
เป็นต้นครับ   :)
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ