ผู้เขียน หัวข้อ: วัตถุมงคลรุ่นสุดท้าย และกฐินปี ๔๙  (อ่าน 2428 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nobody

• ศิษย์ท่านจิตโต
  • ทุติยะ
  • **
  • รับรู้ลมหายใจเข้าออก
    • หลวงพ่อพระราชพรหมยาน และท่านจิตโต
สวัสดีคร้าบบบพี่ๆวัดบางพระ

ไม่ทราบว่า วัตถุมงคลรุ่นสุดท้ายที่หลวงพ่อเปิ่นท่านได้ทำพิธีพุทธาภิเษกอย่างเป็นทางการ คือรุ่นไหนเหรอครับ :062:

ผมเองมีปัจจัยไม่มาก แถมอยู่ไกลอีกต่างหาก
แต่ศรัทธาอยากจะร่วมทำบุญกฐินปีนี้ด้วยครับ
ไม่ทราบว่า มีเลขบัญชีให้โอนเงินไปร่วมทำบุญบ้างไหมครับ

ขอบพระคุณมากคร้าบบบ :054:

บุรุษ ๘ จำพวก

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: วัตถุมงคลรุ่นสุดท้าย และกฐินปี ๔๙
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ต.ค. 2549, 05:41:50 »
ทางไปรษณีย์ ธนาณัติ ในนาม   **วัดบางพระ**   โดยตรงเลยครับ

ส่วนวัตถุมงคลรุ่นสุดท้าย   คิดว่าชุดไหว้ครูรุ่นสุดท้ายที่หลวงปู่ปลุกเสก น่าสะสมที่สุด

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
ตอบ: วัตถุมงคลรุ่นสุดท้าย และกฐินปี ๔๙
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ต.ค. 2549, 08:18:11 »
ชุดไหว้ครูปี49ครับรุ่นสุดท้าย  เช่น ลูกอมเสืออาคม ก็ดีครับ :015: :015: :015:
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ต.ค. 2549, 08:12:37 »
แก้ไขครับ..อิ อิ อิ โทษที่ครับ ลูกอมเสืออาคม นี่ปี 45 ครับ รุ่นสุดท้าย  แก้ไขครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ Nobody

• ศิษย์ท่านจิตโต
  • ทุติยะ
  • **
  • รับรู้ลมหายใจเข้าออก
    • หลวงพ่อพระราชพรหมยาน และท่านจิตโต
Re: วัตถุมงคลรุ่นสุดท้าย และกฐินปี ๔๙
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ก.พ. 2550, 04:57:14 »
ขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านที่เข้ามาแนะนำครับผม :054:

ไม่ทราบว่านี่คือลูกอมอะไรเหรอครับ :067:

"ลูกนี้เนื้อผงพุทธคุณ เนื้อจัดมากครับ ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง 2 ซม. จารอักขระยันต์ลายมือท่านเอง พิเศษที่มีฝังพลอยเสก ตะกรุดเงิน และวัตถุอาถรรพณ์"
แล้วมีอานุภาพเด่นทางด้านไหนบ้างครับ :045: