ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบใครเคยไปสักกะ อ.ต้อยบ้างครับ  (อ่าน 2222 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
ไม่ทราบวา  ใครเคยไปสักกะอ.ต้อยบ้างครับ  แระกุฏิท่านมีลักษณะอารายเด่นๆคับ  ผมอยากจะไปสักกะท่านอ่าคับ

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ tossapol

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: ไม่ทราบใครเคยไปสักกะ อ.ต้อยบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ต.ค. 2549, 02:30:04 »
ผมก็เคยไปสักกับท่านนะคับสักตั้งแต่ครั้งแรกเลย และไม่เปลี่ยนกุฏิเลยคับตอนนี้ผมเพิ่งเริ่มสักที่ได้จากท่านมาก็มี เก้ายอด และก็ที่ต่อไปอีกสองข้างไปถึงไหล่
แปดทิศ และท่านได้เมตตาให้สิงห์มานะคับ ผมสักนำมันนะคับ

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
ตอบ: ไม่ทราบใครเคยไปสักกะ อ.ต้อยบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ต.ค. 2549, 02:45:04 »
กุฎิหลวงพี่ต้อย จะอยู่ทางด้านหลังรูปปั้นเจ้าแม่กวนอิมอยู่ทางริมขวามือครับติดกันกับกุฎิหลวงพี่สมชาย(ข้างห้องน้ำ)
ลายเส้นสวยลงหนัก
:053: :053: :053:

yo .ee

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 ต.ค. 2549, 03:15:27 »
การทำผิดข้อห้าม นอกจากของจะเสื่อมแล้ว ยังมีอย่างอื่นอีกหรือเปล่า เช่นของเข้าตัวเป็นต้น :o ???

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 ต.ค. 2549, 04:59:10 »
การทำผิดข้อห้าม นอกจากของจะเสื่อมแล้ว ยังมีอย่างอื่นอีกหรือเปล่า เช่นของเข้าตัวเป็นต้น :o ???

ทำผิดแล้ว? ของจะคืนครู? ?ไม่เข้าตัวหรอก? ?:049:

แล้วสังเกตุดีๆ? คนที่สักน้ำมัน? อาจารย์ที่สักให้? ท่านเหมือนจะรู้ว่าเรามีอะรัยอยู่บ้าง
และเหมือนจะรู้ว่า? เรารักษาของ? ประพฤติตัวดีแค่ไหน
? ? :075:

ปล.เหมือนกับ  พ่อแม่  ยังไงๆ  ก็ยังจำลูกของตัวเองได้
      ครู อาจารย์  ย่อมรู้ว่าคนไหนเป็น ศิษฐ์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ต.ค. 2549, 05:02:57 โดย NaMaPaTa »
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 ต.ค. 2549, 01:08:14 »
เคยสักกับท่านครับ ท่านดูนิ่งๆแต่จริงๆใจดีนะครับผมว่า
มีครั้งหนึ่งผมสักเสร็จก้มลงไปกราบท่าน ท่านถามไอ้หนูๆ ตุ้มหูซื้อมาเท่าไรสวยดี ผมก็เลยยิ้มๆ แล้วตอบท่านไปว่า 25 บาทครับ หลวงพ่อ

OFF

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 พ.ย. 2549, 05:35:19 »
ผมเป็นลูกศิษย์หลวงพี่ต้อยครับพึ่งเริ่มสักได้ประมาณ 3 -4เดือนเป็นเพราะศรัทธา
หลวงพี่ต้อยใจดีมากตอนนี้ก็มีเก้ายอดต่อปีก สาริกา แปดทิศ งบน้ำอ้อย เสือ หมูทองแดง? 3 ยันต์สุดท้ายพึ่งไม่มา 1 สัปดาห์
ครังแรกไปได้แค่เก้ายอด เจ็บสุดๆ พวกพี่ๆเล่าให้ฟังว่า สักเจ็บไม่น้อยกว่าหลวงพี่ติ่ง
หลวงพี่ทั้ง 2 เป็นศิษย์ที่หลวงพ่อ ครอบครูให้
ยังมีเจ้าอาวาสอีกองค์นะนอกนั้นก็เป็นลูกศิษย์หลวงพี่ทั้งหมด
แต่ตอนนี้ที่ไปวัดมาเค้าบอกว่าหลวงพี่ติ่งไม่สักหมึกแล้วลงให้แต่น้ำมัน
ไม่รู้ว่าจริงป่าวแต่หลวงพี่ต้อยยังสักอยู่ครับ