ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีรูป ยันต์ มหาอุตม์ บ้างครับ  (อ่าน 8966 ครั้ง)

ออฟไลน์ Triplekill

• ตติยะ
ใครมีรูปยันต์ *-* มหาอุตม์ *-* ช่วยเอามาลงให้ดูทีครับ

แล้วที่สักรอบคอ เรียกว่าอะไรหรอครับ ผมจำไม่ได้ สร้อยสังวาล หรือป่าว
*-* ดี ชั่ว รู้หมด แต่อดไม่ได้ *-*

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ใครมีรูป ยันต์ มหาอุตม์ บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ต.ค. 2549, 09:10:26 »
ใครมีรูปยันต์ *-* มหาอุตม์ *-* ช่วยเอามาลงให้ดูทีครับ

แล้วที่สักรอบคอ เรียกว่าอะไรหรอครับ ผมจำไม่ได้ สร้อยสังวาล หรือป่าว

ยันต์มหาอุด (ด้านหน้า)
อิทธิฤทธิ์/อานุภาพของยันต์
           ยันต์นี้มีสองด้าน คือด้านหน้าและด้านหลัง ใช้ในทางคงกระพันชาตรี
           แคล้วคลาดจากภัยอันตรายทั้งปวง ทั้งเป็นเมตตามหานิยมด้วย
           ลงยันต์แล้วท่านให้ปลุกเสกด้วยตนเอง
           คาถาสำหรับปลุกเสกยันต์ให้ใช้คาถาที่เกี่ยวกับคงกระพันชาตรี
          จะเป็นคาถาบทใดก็ได้ เช่น
    :015:

คาถาอุดปืนให้ยิงไม่ออก
อุทธัง อัทโธ นะโมพุทธายะฯ

คาถาอยู่ยงคงกระพัน ยิง ฟัน แทง ไม่เข้า
อิติปิโสภะคะวานะเพชรคงข้างซ้ายโมเพชรคงข้างขวา
ธาเพชรคงข้างหลังเพชรหุนเพชรหันเพชรผันเพชรสู้
เพชรอยู่อย่าไปไหนพุทธังหินทั้งสามพันก้อนตะบอง
ทั้งสามพันท่อนฟันกูบ่มิเข้าปืนนั้นเล่ายิงกูบ่มิออก
ปราบหมู่มนุษย์ทั้งสี่ทวีปรึกลือรึกลืออะนิอะนิมะ
หิละตังสะนะพุทธังอะสุนอะนิพุทธังคงเนื้อธัมมัง
คงหนังสังฆังคงกระดูกสังขะนุริมะธนาอะทนๆ
มะทานๆอะอึๆ

ข้อมูลที่มา...www.mahamodo.com
------------------------------------------------------------------------------
ยันต์มหาอุด (ด้านหลัง)
อิทธิฤทธิ์/อานุภาพของยันต์
           ยันต์นี้มีสองด้าน คือด้านหน้าและด้านหลัง ใช้ในทางคงกระพันชาตรี
           แคล้วคลาดจากภัยอันตรายทั้งปวง ทั้งเป็นเมตตามหานิยมด้วย
           ลงยันต์แล้วท่านให้ปลุกเสกด้วยตนเอง
           คาถาสำหรับปลุกเสกยันต์ให้ใช้คาถาที่เกี่ยวกับคงกระพันชาตรี
          จะเป็นคาถาบทใดก็ได้ เช่น
    :015:

คาถาอุดปืนให้ยิงไม่ออก
อุทธัง อัทโธ นะโมพุทธายะฯ

คาถาอยู่ยงคงกระพัน ยิง ฟัน แทง ไม่เข้า
อิติปิโสภะคะวานะเพชรคงข้างซ้ายโมเพชรคงข้างขวา
ธาเพชรคงข้างหลังเพชรหุนเพชรหันเพชรผันเพชรสู้
เพชรอยู่อย่าไปไหนพุทธังหินทั้งสามพันก้อนตะบอง
ทั้งสามพันท่อนฟันกูบ่มิเข้าปืนนั้นเล่ายิงกูบ่มิออก
ปราบหมู่มนุษย์ทั้งสี่ทวีปรึกลือรึกลืออะนิอะนิมะ
หิละตังสะนะพุทธังอะสุนอะนิพุทธังคงเนื้อธัมมัง
คงหนังสังฆังคงกระดูกสังขะนุริมะธนาอะทนๆ
มะทานๆอะอึๆ

------------------------------------------------------------------------------
มีอีกหลาย  ยันต์มาดูที่นี่คร๊าบ ------>  http://www.bp-th.org/webboard/index.php/topic,821.0.html

อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ

ออฟไลน์ Triplekill

• ตติยะ
ตอบ: ใครมีรูป ยันต์ มหาอุตม์ บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ต.ค. 2549, 05:09:57 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ verayut11

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 พ.ย. 2550, 09:38:01 »
[  อันนี้ยันต์มหาอุตกับยันต์มหานิยม

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]