ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการที่จะสักยันต์จะต้องทำอย่างไร  (อ่าน 3154 ครั้ง)

ออฟไลน์ khengkai

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
กระผมอยากจะสอบถามเรื่องการที่จะสักยันต์ที่วัดบางพระ จะต้องปฎิบัติอย่างไร จะต้องติดต่อที่ไหน ค่าใช้จ่ายเท่าไร ผมขอรบกวนที

ขอบพระคุณอย่างสูง
                      KHENGKAI@GMAIL.COM

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
คลี๊กที่ลิงค์เลยครับมีคำถาม-ตอบ มากมาย

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,358.msg3342.html#msg3342

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
กระผมอยากจะสอบถามเรื่องการที่จะสักยันต์ที่วัดบางพระ จะต้องปฎิบัติอย่างไร จะต้องติดต่อที่ไหน ค่าใช้จ่ายเท่าไร ผมขอรบกวนที

ก่อนสักปิดมือถือด้วยนะจ้ะ ติดต่อที่กุฏิโดยตรง โดยซื้อพานครูเป็น ดอกไม้ธูปเทียน และบุหรี่ (ทางวัดมีให้)

ค่าครู 25 บาทเท่านั้น การสักยันต์นั้น กราบให้หลวงพี่ท่านเมตตาสัก ดีกว่าไปนั่งขอครับ

ท่านจะจัดให้ตามความเหมาะสม ขอให้โชคดีครับ พระอาจารย์ท่านเมตตาทุกองค์ เข้าหาได้ครับ
  :089:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
 :053: ตามที่พี่ๆ แนะนำครับ  รายละเอียดมากมาย ลองศึกษาดู สงสัยตรงไหน เข้ามาถามพี่ๆ ทุกท่านได้ครับผม 

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
อยากเป็นศิษย์บางพระ อยากสักบางพระก็ต้องอย่างแรกเลยครับ
1.นั่งรถมา ขับรถมา นครชัยศรี เลี้ยวเข้าแยกท่านา เข้ามาวัดบางพระ จ.นครปฐม
2.มาถึงก็มากราบหลวงพ่อเปิ่น ตั้งจิตอธิฐานขอหลวงพ่อ จะมาสัก มาฝากเนื้อฝากตัวเป็นศิษย์หลวงพ่อ
3.ก็เดินไปกุฏิหลวงพี่ที่รับสักได้เลยครับ มีหลายกุฏิเลยครับ ถ้ามีเวลาน้อยก็ กุฏิไหนว่างขึ้นเลยครับ จริงๆไม่ต้องเลือกก็ได้นะครับ แล้วแต่บุคคลนะครับ
4.ขึ้นไปนั่งดู ถ้าพอมีคนก็งรอก่อน ถ้าหลวงพี่ท่านเรียกหรือถึงคิว อย่าลืมซื้อพานครูด้วยนะครับ25บาท ทางวัดมีจัดเตรียมให้ครับ
ถ้าหลังขาวๆ หลวงพี่ท่านจะถามท่านว่าเคยสักที่ไหนมาก่อนเปล่า ถ้าไม่เคยหรือเคยก็ตอบท่านไปครับ จะลงหมึกหรือน้ำมันบอกท่านด้วยนะครับ
ไปครั้งแรกๆก็ต้องเป็นยันต์ครูก่อนนะครับ บางคนเก้ายอด บางคนเจ็ดยอด แต่ส่วนมากจะเก้ายอดนะครับ
5.แต่ถ้ายังไม่หนำใจล่ะก็ บางทีอยากได้อย่างอื่นด้วย อาจจะเป็นยันต์เป็นสัตว์ เป็นหนุมานหรืออื่นๆ ก็ใส่พานแล้วลองขอท่านดูครับ หรือแล้วแต่ท่านจะเมตตาก็ว่ากันไปตามแต่ดวงแต่โชค
6.แต่ถ้าพอใจ แสบหลังพอแล้วล่ะก็ กราบอาจารย์ก่อนด้วยนะครับ และก็ไปกราบหลวงพ่อเปิ่นอีกครั้งก่อนกลับ ขอพรท่าน ขอให้บารมีท่านคุ้มครองครับ
ไปดูวัตถุมงคลของทางวัดก็ได้ครับ เผื่อจะได้ติดไม้ติดมือกลับบ้านครับ สวยๆงามๆทุกชิ้น อันนี้ตามความพอใจนะครับ
7.แล้วได้ของดีมาแล้วก็อย่าลืมรักษาของนั้นให้อยู่ตลอดนะครับ หมั่นทำบุญ รักษาศีล5 แล้วก็ข้อห้ามอื่นๆที่อาจารย์บอกมา ในกุกิมีหรือถามคนอื่นๆได้หมดครับ เหมือนๆกันหมดครับ
8.กลับบ้านครับ นั่งอมยิ้มไปครับ สบายได้ของดีกลับบ้าน แล้วอย่าไปริอาจลองของล่ะครับ ของดีไม่ต้องลองครับ แค่ศรัทธาและเชื่อมั่นในครูบาอาจารย์ก็พอครับ

ป.ล.ผิดถูกประการใดขออภัยในบางข้อมูลด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.พ. 2552, 04:43:55 โดย tum72 »
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค

ก่อนสักปิดมือถือด้วยนะจ้ะ ติดต่อที่กุฏิโดยตรง โดยซื้อพานครูเป็น ดอกไม้ธูปเทียน และบุหรี่ (ทางวัดมีให้)

ค่าครู 25 บาทเท่านั้น การสักยันต์นั้น กราบให้หลวงพี่ท่านเมตตาสัก ดีกว่าไปนั่งขอครับ

ท่านจะจัดให้ตามความเหมาะสม ขอให้โชคดีครับ พระอาจารย์ท่านเมตตาทุกองค์ เข้าหาได้ครับ
  :089:
ตามนั้นเลยครับท่าน :045:

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
ชัดเจนครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
แน๊ะนำครับท่าน ก่อนไปสักก็นอนหลับพักผ่อนให้เพียงพอ ทานข้าวให้อื่มๆ งดเครื่องดองของเมาทุกชนิด ที่สำคัญ ถ้าปวดท้องเข้าห้องน้ำก็ไปทำธุระให้เสร็จก่อน ไม่ต้องกลัวถ้าได้ยกพานแล้วได้สักทุกคนครับ เด๋ววีรกรรมก่อเกิดแล้วจะล่ำลือกันไปชั่วลูกชั่วหลาน  :004:

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
เอาใจช่วยครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
สักเสร็จแล้วห้ามโดนสบู่ ซัก3-4 วันนะครับ ข้อห้ามก็ถามอาจารย์ที่สักเลยนะครับ สักเสร็จแล้วรบกวนโพสให้ดูบ้างนะครับแลกเปลี่ยนความรู้กัน

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
ตอบ: ต้องการที่จะสักยันต์จะต้องทำอย่างไร
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 ก.พ. 2552, 12:55:19 »
แนะนำว่าเมื่อเพิ่งสักครั้งแรกให้เชื่อมั่นในบารมีของหลวงพ่อไว้ กำหนดลมหายใจเข้า-ออกให้ดี อย่าไปเกร็ง
แป๊บเดียว ก็มีของดีติดตัวไปเอง กลัวอะไรกับเข็มปลายแหลม
คำเตือน ระวังท่านจะเป็นโรคติดเข็ม อยู่บ้านไม่ค่อยติด วันหยุดทีไรอยากมาแต่วัด :004: :004: :004:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: ต้องการที่จะสักยันต์จะต้องทำอย่างไร
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 ก.พ. 2552, 01:01:48 »
แนะนำว่าเมื่อเพิ่งสักครั้งแรกให้เชื่อมั่นในบารมีของหลวงพ่อไว้ กำหนดลมหายใจเข้า-ออกให้ดี อย่าไปเกร็ง
แป๊บเดียว ก็มีของดีติดตัวไปเอง กลัวอะไรกับเข็มปลายแหลม
คำเตือน ระวังท่านจะเป็นโรคติดเข็ม อยู่บ้านไม่ค่อยติด วันหยุดทีไรอยากมาแต่วัด :004: :004: :004:

ยืนยันครับ ติดแน่นอน  :005:  :005: