ผู้เขียน หัวข้อ: สักหมึก แล้วจะทำงานอะไรไม่ได้มั่งครับ ??????  (อ่าน 5695 ครั้ง)

ออฟไลน์ Triplekill

• ตติยะ
คือผมสักน้ำมันอยู่แล้ว เกิดอยากจะสักหมึกอะครับ เพราะว่ามันสวยดี เป็นลูกผู้ชายมีรอยสักติดหลังไว้ ถือว่าเป็นชาย100% จะได้มีติดตัวไว้เป็นเครื่องยึดเหนี่วจิตใจ
แต่ว่าผมกลัวสักไปแล้วจะไปทำงานอะไรไม่ได้อะครับ

มีงานอะไรบ้างที่เค้าห้ามคนสักยันต์ทำงาน

????????????????
*-* ดี ชั่ว รู้หมด แต่อดไม่ได้ *-*

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
คิดดีๆนะครับแม่ผมเพิ่งมาบอกผมว่าสายการบินเขาปลดพนักงานที่มีรอยสักออกตั้งหลายคนครับ คิดดีๆนะครับ ผมเองก็อยากจะสักสี แต่ในเมืองไทยเขาไม่ค่อยยอมรับอะครับ เราก็ต้องทำใจกันละคับ  ผมละไม่เข้าใจเลยกฏนี้ตั้งมาทำไมว่าห้ามคนมีรอยสักเขารับราชการ เพราะข้าราชการ ทหาร ตำรวจ หลายๆนายสมัยก่อนที่เก่งๆก็ได้รอยสักนี่หละครับที่ไว้คุ้มตัว ไม่ชอบพวกลืมภูมิปัญญาไทยๆเลยจริงๆ

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
เรื่องมีรอยสักยันต์  มันแล้วแต่ที่น่ะคราบ  ไม่เหมือนกันทุกที่หมด....แต่ราชการแน่นอนคราบ  ไม่รับ  แต่ถ้าเป็นอยู่แล้วมาสักยันต์   ภายหลังไม่เป็นไร....แต่ถ้าเข้าใหม่มีปัญหาแน่นอนคราบ.....แนะนำคราบ  เวลาสักยันต์    อย่าสักยันต์  ให้ออกมานอกร่มเสื่อ....ให้อยู่ภายในให้มากที่สุดคราบ.....ถ้าเป็นราชการตอนเข้ามาสมัคใหม่ๆ เข้าต้องตวรจ ถอดเสื่อผ้ากันเลย...ใครมี รอย สักยันต์  หมดโอกาศ คราบ......เอกชน   ก็แล้วแต่ที่คราบไม่ทุกที่หรอกคราบ.....
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ ผู้น้อยขออาศัย

• ทุติยะ
  • **
  • เสืออยู่ที่ไหนก็คือเสือ
    • MSN Messenger - konickky@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ไม่มี
    • Yahoo Instant Messenger - ไม่มี
เห็นด้วยทั้ง 2 ท่านคร๊าฟ ง่ายดี อิอิ  ;D
ผู้น้อยขอแค่อาศัยไม่เรื่องมาก� ทุกคนในนี้ถือว่าเปนผู้ที่มีความดีในตัว

ข้าพเจ้าจึงได้โปรดขอความรู้ของท่าน และแบ่งปันในความรู้ของกระผม

ออฟไลน์ ๛*[•OattO•]*๛

• ปัญจมะ
  • นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ .....
    • MSN Messenger - Pm@Pm.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
บางทีนะ เค้าไม่ให้ใส่พวกเครื่องรางพวกตะกรุด พระเครื่องอะไรนั่นด้วย แต่ส่วนมากเค้าจะห้ามใส่เยอะจะมีเว้นก็เห็นเป็นใส่แต่องค์เดียว :)

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
ถ้าอยากจะสักหมึก ขอบอกว่าให้เข้าทำงานได้เสียก่อนคับแร้วค่อยมาสัก  ดูอย่างผมสิครับทำอารายไม่คิดตอนนี้ก้อมีทั้งหลังทั้งหน้าอกทั้งแขนเรยครับ  แต่บ้านผมมีธุรกิจส่วนตัวอยู่แร้วก้อดีหน่อย   แต่พูดถึงสังคบ้านเราใครมองกะจะมีความคิดแตกต่างออกไปจากเราอ่ะครับ  ว่าไอ้นี่เปนโจร  บ้างเปนพวกอันธพาลบ้าง แต่จิงๆแร้วมานไม่ใช่กะทุกๆคนหรอกนะครับ....

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ เบด-เด็ก ซอย8 ครับ

• จตุตถะ
  • เบด ศิทย์หลวงพ่อเปิ่น
    • MSN Messenger - tanawat159@hotmail.com
    • อีเมล
ตอนนี้ผมอยู่ ออสเตเรีย อะครับ มีลายอะไรกานเต็มเรยครับแต่ก็ไม่เป็นไรครับ โดย ทหารอะครับ แม่ผมบอกว่ไม่เป็นไรครับ
เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องเป็นเพศเดียวกันเสมอไป…..
เพียงแค่เป็นใคร ๆ ที่เปิดใจ…..พร้อมที่จะดูแลต้นไม้แห่งมิตรภาพ….
ขณะที่ยอมรับว่าความสนิทสนมของเพื่อนต่างเพศกันนั้น…..ย่อมมีกฎบางอย่างที่เรา ต้องเคารพ…. และมีข้อจำกัดบางอย่างที่ทำให้เราไม่สามารถสนิทสนมกันได้มากเท่ากับเพื่อนเพศเดียวกัน

เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องอยู่ตรงนั้นเสมอยามที่ฉันต้องการ…..
เพียงแค่อยู่ในความทรงจำ…..เอาไว้ให้นึกถึงมาเป็นกำลังใจในการก้าวต่อไป

เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องพบกันเป็นประจำ…..เพียงแค่ฉันมองจากภาพถ่าย…
.. แล้วความทรงจำต่างๆ
ระหว่างเราก็จะทำให้ฉันมีความสุข…..ยิ้มหรือหัวเราะได้

เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องโทรคุยกันทุกวัน…..เพียงแค่เมื่อเวลาผ่านไปแสนนาน…..
เมื่อได้มีโอกาสโทรหากันอีกครั้ง…..เรายังสามารถมีเรื่องราวมาแบ่งปันแก่กันและกันได้เหมือนวันก่อน

เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องทานข้าวด้วยกันบ่อยๆ ….
เพียงแค่ในวันที่เราได้กลับมาทานข้าวด้วยกันอีกครั้ง…..แม้จะมีช่วงเวลาของความเงียบ…..  ในความเงียบงันนั้นก็จะเป็นเวลาที่เราซึมซับในตัวตนของกันและกัน….. ตระหนักว่า

ออฟไลน์ เซียนตุ่น

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จอมขมังเวทย์
เห็นด้วยกับทุกหัวขัอข้างบน ผมก็ไม่เข้าใจทำไมถึงเข้างานไม่ได้ ตอนนี้ทำธุรกิจส่วนตัวครับ
วิถีผู้กล้า

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
..............ความหมายที่ถามมาว่าทำงานไม่ได้น่าจะหมายถึง    สายงานที่เกี่ยวกับ ราชการ  มากกว่าคราบ    เช่น ทหาร ตำรวจ  พวกนี้ หมด สิทธิ์ แน่ถ้าใคร สักยันต์    ถ้าเป้นสายงานอื่นๆ.งานส่วนตัว   ห้างร้าน ต่าง ฯลฯ..........ถ้าสักแล้วไม่ออกมานอกร่มผ้า...........อยู่ที่รับตามองไม่เห็น.............ก็สามารถ ทำงานได้ทุกที่ละคราบ.........ขอแต่เราอย่าไปสักให้มันออกมาตามมือตามแขน ตามใบหน้า   ทำงานได้อยู่แล้วคราบ..................อย่างที่บอกถ้าเป็น ทหารตำรวจ   เข้มงวด ถึงกับต้องแก้ผ้าตวรจกันเลยที่เดียว..........ใครสักเข้าไปทำไม่ได้คราบ............ที่บอกเข้าไม่ได้นี้ใรกรณี    เข้าไปใหม่น่ะคราบ...............แต่ถ้าเป้นอยู่แล้ว  (ทหาร ตำรวจ)  มาสักที่หลังก้ทำงานได้ตามปกติ............ใครรักที่จะเป้น ทหารตำรวจ  ละก็เข้าไปเป็นก่อนเป็นแล้ว  ค่อยมาสักยันต์   ที่หลังไม่มีปัญหาคราบแบบนี้..............

ออฟไลน์ นโม

• จตุตถะ
  • เหล็กใหลหรือจะสู้คนหลาย
    • MSN Messenger - momopaza@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - momopaza@yahoo.co.th
    • อีเมล
ผมว่าหางานทำได้แล้วค่อยลงหมึกดีกว่า
รักตนต้องพลีตน หมั่นท่องบ่นพยายาม
ไว้เกียรติและคงนาม ดำรงศักดิ์ตระกูลเรา

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
เห็นด้วยกับทุกหัวขัอข้างบน  8) 8) 8)
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว