ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม สายตรง ลพ.ประเทือง  (อ่าน 1602 ครั้ง)

ออฟไลน์ ศิษย์เมืองชล

• จตุตถะ
สอบถาม สายตรง ลพ.ประเทือง
« เมื่อ: 14 ส.ค. 2552, 07:54:43 »
สอบถาม สายตรง ลพ.ประเทือง ครับ
เมื่อวันแม่ไป อ.ศรีเทพ มาได้ขอพระจากคนพื้นที่มา 1องค์
เจ้าของบอกว่า เป็นพระสมเด็จ ลพ.ประเทือง วัดหนองย่างทอย
เป็นรุ่นแรกๆ ลพ.ประเทือง กดพิมพ์เอง
จึงอยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมหน่อยครับ(ไม่มีความรู้สายนี้เลยครับ)
ปล.
เนื่องจากไม่สนิทกับเจ้าของพระแต่ขอตอนเจ้าของเมา
จึงอยากได้ข้อมูล+ปีที่สร้าง
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ใจเป็นนาย   กายเป็นบ่าว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: สอบถาม สายตรง ลพ.ประเทือง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ส.ค. 2552, 08:59:08 »
จากรูปที่เลือนรางเป็น สมเด็จพิมพ์ขาโต๊ะ จัดสร้างในปี ๒๕๓๐ รุ่นนี้เรียกว่ารุ่นฝังลูกนิมิต

นอกจากสมเด็จแล้วปีนี้ยังสร้าง พระปิดตา และล๊อคเก็ต อีกหลายพิมพ์ ด้วยนะครับ

และสมเด็จรุ่นนี้หลังยันต์พระเจ้าห้าพระองค์ สร้างมามีทั้งฝังพลอย และไม่ฝัง ....  :089:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: สอบถาม สายตรง ลพ.ประเทือง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ส.ค. 2552, 09:54:21 »
ยินดีด้วยนะครับเป็นสมเด็จยุคแรกๆของท่านสร้างตั้งแต่สมัยหลวงพ่อยังแข็งแรงอยู่มาก
มวลสารดีๆทั้งนั้นเลย  :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ หมาป่าพเนจร

• สัตตมะ
  • **
  • -
    • MSN Messenger - chokchai385@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ส.ค. 2552, 03:35:41 »
จากรูปที่เลือนรางเป็น สมเด็จพิมพ์ขาโต๊ะ จัดสร้างในปี ๒๕๓๐ รุ่นนี้เรียกว่ารุ่นฝังลูกนิมิต

นอกจากสมเด็จแล้วปีนี้ยังสร้าง พระปิดตา และล๊อคเก็ต อีกหลายพิมพ์ ด้วยนะครับ

และสมเด็จรุ่นนี้หลังยันต์พระเจ้าห้าพระองค์ สร้างมามีทั้งฝังพลอย และไม่ฝัง ....  :089:

ข้อมูลปึก จริง :054:
ทุกอย่างสิ้นสุดด้วยความตาย วุ่นวายทำไม

ออฟไลน์ ศิษย์เมืองชล

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ส.ค. 2552, 07:22:56 »
ขอขอบคุณครับที่ให้ข้อมูล
ผมคงจะต้องนิมนต์ขึ้นคอแล้วละครับ
 :003: :003:
 :025: :025: :025: :025: