ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งสักมา มีคำถามจะถาม  (อ่าน 1658 ครั้ง)

อยากรู้

• บุคคลทั่วไป
เพิ่งสักมา มีคำถามจะถาม
« เมื่อ: 01 ธ.ค. 2549, 06:49:02 »
พอดึไปสักสาริกากับหลวงพี่แป๋วมา อยากจะถามว่ายันต์สาริกานี้ มีคาถาหรือป่าว แล้วมีข้อห้ามอะไรบ้าง
แล้วนะหน้าทองนั้น มีคาถามั้ย แล้วมีข้อห้ามยังไง ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
ตอบ: เพิ่งสักมา มีคำถามจะถาม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2549, 05:38:30 »
สาริกา.....เด่นไปทาง  เมตตา-มหานิยมครับ.... ส่วนคาถาผมไม่รู้นะ    แล้วนะหน้าทองก้อมีพุทธคุณทางด้านเมตตา-มหานิยมเหมือนกาน   ข้อห้ามหรอคครับ  ที่ผมรู้มาก้อ
ห้ามด่า พ่อ แม่   
ห้ามบ้วนน้ำลายลงชักโครก
เวลาเข้าห้องน้าห้ามคุยกะใครคับ
  จาให้สมบุรณ์ก่านี้ ต้องไปหาในกะทู้เก่าๆอ่าครับ

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต