ผู้เขียน หัวข้อ: ีัรบกวนช่วยตอบผมด้วยคับ  (อ่าน 1304 ครั้ง)

ออฟไลน์ tee_km.9

• ปฐมะ
  • *
ีัรบกวนช่วยตอบผมด้วยคับ
« เมื่อ: 04 ก.ย. 2552, 05:24:40 »
คือผมอยากทราบว่า ตอนนี้ผมอายุ16ครับอยากจะเข้าไปสักที่วัดไม่ทราบว่าจะได้หรืิอเปล่าคับเพราะผมอายุไม่ถึง ผมเรียน กศน.อยู่ครับผมเคยสักมาแล้วแต่เป็นพวกกราฟฟิกคับ
ผู้ปกครองรับรู้แล้ว ถ้าจะไปสักแต่ลงหมึกนะครับไม่ใช่น้ำมันได้รึเปล่าครับ

ออฟไลน์ noo^^pure

• ตติยะ
ตอบ: ีัรบกวนช่วยตอบผมด้วยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ก.ย. 2552, 05:29:21 »
ไม่มีปัญหาครับ  ที่วัดบางพระจะไม่สักให้ก้อแต่ นักเรียนที่มาในเครื่องแบบ เท่านั้นล่ะครับ

เตรียมใจและความศรัทธามาก้อพอแล้วครับ

ด้วยความเคารพ
คบคนพาลมีน้ำใจก็ไม่ผิด
คบบัณฑิตแล้งน้ำใจก็ไร้ผล
คบคนชั่วเราไม่ชั่วไม่อับจน 
คบคนดีไม่ใช้ผลก็จนใจ ...

มีมิตรแท้แค่หนึ่งเดียวเยียวยาได้
มีมิตรเทียมมากมายตายคาที่
มนุษย์เป็นสัตว์สังคมนับล้านปี
คบมิตรแท้เสี้ยวนาที.. ซิรอดตาย

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ก.ย. 2552, 07:03:40 »
สักได้ครับ แต่อย่าใส่ชุดนักเรียนไปนะครับ พระอาจารย์ท่านจะไม่สักให้ครับ

อย่าลืมเตรียมเงิน และ เตรียมความศรัทธา ไปนะครับ สวัสดีครับ.. :054:

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ก.ย. 2552, 12:24:17 »
ไม่มีปัญหาครับ  ที่วัดบางพระจะไม่สักให้ก้อแต่ นักเรียนที่มาในเครื่องแบบ เท่านั้นล่ะครับ

เตรียมใจและความศรัทธามาก้อพอแล้วครับ

ด้วยความเคารพ

สักได้ครับ แต่อย่าใส่ชุดนักเรียนไปนะครับ พระอาจารย์ท่านจะไม่สักให้ครับ

อย่าลืมเตรียมเงิน และ เตรียมความศรัทธา ไปนะครับ สวัสดีครับ.. :054:

สวัสครับ

ใช่ครับ ตามท่าน 2 ท่าน ว่าครับ ทำจิตใจให้สงบ แล้วนอนหลับให้สบาย แล้วเข้าพระในวันพรุ่งขึ้น .....