ผู้เขียน หัวข้อ: อยากพาเพื่อนไปสักแต่ไม่รู่จะไปกันไง หลายคนแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 1263 ครั้ง)

ออฟไลน์ tinamas

• สัตตมะ
  • **
อยากทราบว่ามีรถตู้ที่ไปวัดบางพระบ้างหรือป่าวครับ แล้วขึ้นแถวใหนครับอยู่กทม.ครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เท่าที่ผมทราบ มีรถตู้จากอนุเสาวรีย์ ใต้ทางด่วนดินแดง
จะเข้าตัวเมืองนครปฐม โดยเราสามารถลงได้ที่แยกท่านาครับ
บอกคนขับว่าลงท่านา ก่อนถึงสังเกตุโลตัสนครชัยศรีได้ไม่ยาก
ลงรถเสร็จข้ามสะพานลอยมาฝั่งโลตัสแล้วเดินย้อนขึ้นไป(เดินย้อนขึ้นไม่ใช่ลงมาทางโลตัส)
ก็จะถึงแยกท่านาครับ บริเวณสี่แยกท่านามีรถตุ๊กๆและรถประจำทางสีส้ม ไว้บริการคนสัญจร
สามารถเลือกใช้บริการได้ตามสะดวกครับ (รถเมล์สีส้มต้องดูด้วยว่าคันไหนเขียนว่า ท่านา-บางพระถ้าเขียนแบบนี้เข้าวัดบางพระแน่นอนครับ
ผ่านหน้าวัดเลย แต่ถ้าเขียนว่าท่านา-ดอนตูม จะไม่ผ่านหน้าวัด จะผ่านวัดสามง่ามแทน)
ขอให้โชคดีครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ เด็กแสบ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เด็กแสบ แถบราม
    • MSN Messenger - sun-ram39-@hotmail.com
เท่าที่ผมทราบ มีรถตู้จากอนุเสาวรีย์ ใต้ทางด่วนดินแดง
จะเข้าตัวเมืองนครปฐม โดยเราสามารถลงได้ที่แยกท่านาครับ
บอกคนขับว่าลงท่านา ก่อนถึงสังเกตุโลตัสนครชัยศรีได้ไม่ยาก
ลงรถเสร็จข้ามสะพานลอยมาฝั่งโลตัสแล้วเดินย้อนขึ้นไป(เดินย้อนขึ้นไม่ใช่ลงมาทางโลตัส)
ก็จะถึงแยกท่านาครับ บริเวณสี่แยกท่านามีรถตุ๊กๆและรถประจำทางสีส้ม ไว้บริการคนสัญจร
สามารถเลือกใช้บริการได้ตามสะดวกครับ (รถเมล์สีส้มต้องดูด้วยว่าคันไหนเขียนว่า ท่านา-บางพระถ้าเขียนแบบนี้เข้าวัดบางพระแน่นอนครับ
ผ่านหน้าวัดเลย แต่ถ้าเขียนว่าท่านา-ดอนตูม จะไม่ผ่านหน้าวัด จะผ่านวัดสามง่ามแทน)
ขอให้โชคดีครับ

ตามนี้เลยคราบแต่ยังมีที่

1จากทางสนามหลวงนั่งรถเมล์สาย 91, 80, 123 มาลงที่บริเวรตลาดบางแคหรือไกล้เคียงก็ได้และขึ้นรถสาย 83 (บขส)
กรุงเทพ-นครปฐม บอกคนเก็บเงินว่าลง ท่านา ประมาณไม่เกิน 30 บาท.. ต่อจากท่านาให้ข้ามฝั่งไปขึ้นรถเมล์ สีส้มๆ เขียนว่า ดอนตูม - นครปฐม ก่อนขึ้นให้ถามว่าเข้า วัดบางพระ หรือปล่าวเพราะบางคันก็ตรงไปเลย...

2. จากทางเซ็นทรัลปิ่นเกล้า (สายใต้ใหม่) ให้นั่งรถตู้มาลงที่ท่านาได้เลยแล้วก็ไปขึ้นรถ สีส้มๆ เหมือนกับข้อที่ 1

ออฟไลน์ oat7293

• จตุตถะ
    • อีเมล
รถเมล์ที่ท่านาสีส้ม มี สองสายนะครับ ให้ดูป้ายเล็กข้างล่าง ต้องเขียนว่าบางพระ ครับ อย่าไปอ่านแถบคาดป้ายข้างบน ย้ำว่าดูป้ายเล็กข้างล่างเท่านั้นไปบางพระ