ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า ควรเว้นระยะเวลาเท่าไดในการสักแต่ละครั้งครับ กี่วัน หรือ กี่สัปดาห์  (อ่าน 5078 ครั้ง)

SF

• บุคคลทั่วไป
อยากทราบว่า ควรเว้นระยะเวลาเท่าไดในการสักแต่ละครั้งครับ กี่วัน หรือ กี่สัปดาห์ ต้องรอให้รอยสักอันปัจจุบันแห้งดีก่อนรึเปล่า หรือ สักอันใหม่ได้เลยครับ

ออฟไลน์ หมาป่าพเนจร

• สัตตมะ
  • **
  • -
    • MSN Messenger - chokchai385@hotmail.com
ท่าทนเจ็บได้ผมคิดว่าได้เลยครับ
ทุกอย่างสิ้นสุดด้วยความตาย วุ่นวายทำไม

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
สักตอนไหนก็ได้ครับ อยู่ที่เราเลือก ไม่มีตายตัว :015: :015: :015:

ออฟไลน์ ยียวน

• ตติยะ
แล้วแต่ครับ ส่วนใหญ่ผม หายระบม ก็ ต่อเลย ครับ แต่ถ้า คิดว่า เนื้อหนังมังสา ทนได้ ก็ต่อเนื่องเลยครับ แต่ขอแน่นำ เดือนละ ครั้ง กำลัง สวยหรู

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
ของแบบนี้ไม่ตายตัวครับ...ทนได้ก็สักไปเลยครับ   ผมเห็นด้วยกับการสักเดือนละครั้งครับ
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ Triplekill

• ตติยะ
ของผมเสี้ยนเข็ม
แรกๆอาทิตย์ละ 3-4ครั้ง
หลังๆเหลืออาทิตย์ละ 1ครั้ง
*-* ดี ชั่ว รู้หมด แต่อดไม่ได้ *-*

ออฟไลน์ นายตุ้ย

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - Mr.chatri@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Mr.chatri@yahoo.com
[[size=24ptsize=24pt] :080: :006: ถ้าคุณมีเวลา และสามารถทนเจ็บได้ ต่อวันคุณอาจจะได้4-5 ยันต์ แล้วแต่คนวันไหนจะเยอะหรือเปล่า(ต้องวนตามกุฏิ) จะสักทุกวันก็ได้ครับไม่มีใครมาว่าคุณหรอก[/size][/size]

Shot at 2007-06-26