ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ ขอถามเรื่องบัวบังใบครับผม  (อ่าน 7000 ครั้ง)

ออฟไลน์ ธนา10

• ตติยะ
สวัสดีครับ ผมธนา ขอฝากตัวด้วยครับ  อยากถามเกี่ยวกับยันต์บัวบังใบ ไม่ทราบใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับการสักยันต์บัวบังใบบ้างครับ
คือเท่าที่หาข้อมูล
ยันต์บัวบังใบ ที่มีการสืบทอดโดยทำเป็นวัตถุมงคลมี
1 หลวงพ่อชม วัดกลางขุนแผน (เป็นผ้ายันต์)
2 วัดบางแวก  เนื้อผง และโลหะ
และทราบว่าคาถาบัวบังใบ ไม่ทราบมีพี่พี่สมาชิกท่้านใดพอจะมีบ้างครับ หากพอจะเมตตา ส่งให้ผมได้ไหมครับ  :050: :050: :050:

ออฟไลน์ noo^^pure

• ตติยะ
ขออนุญาตินะครับ

มีเหมือนกันครับ แต่ไม่บรรยายดีกว่า จะกลายเป็นอวดอุตริไปปล่าวฯนะครับ อยากรู้ต้องลองเอง ผมไม่ใด้ให้คุณเชื่อนะครับ แต่อยากให้ลองดู ^^

คาถาผมไม่เคยใช้ครับ

พระอาจารย์ที่ผมรักและเคารพนับถือบอกว่า คาถาเรื่องเล็ก สมาธิและจิตสำคัญกว่า

ด้วยความเคารพ
คบคนพาลมีน้ำใจก็ไม่ผิด
คบบัณฑิตแล้งน้ำใจก็ไร้ผล
คบคนชั่วเราไม่ชั่วไม่อับจน 
คบคนดีไม่ใช้ผลก็จนใจ ...

มีมิตรแท้แค่หนึ่งเดียวเยียวยาได้
มีมิตรเทียมมากมายตายคาที่
มนุษย์เป็นสัตว์สังคมนับล้านปี
คบมิตรแท้เสี้ยวนาที.. ซิรอดตาย

TUM

• บุคคลทั่วไป

มีเหมือนกันครับ แต่ไม่บรรยายดีกว่า จะกลายเป็นอวดอุตริไปปล่าวฯนะครับ อยากรู้ต้องลองเอง ผมไม่ใด้ให้คุณเชื่อนะครับ แต่อยากให้ลองดู ^^

คาถาผมไม่เคยใช้ครับ

พระอาจารย์ที่ผมรักและเคารพนับถือบอกว่า คาถาเรื่องเล็ก สมาธิและจิตสำคัญกว่า

ด้วยความเคารพ

สวัสดีครับ

รอพี่เอ็กส์ช่วยตอบครับ

*** ทำอะไรไปรู้แก่ใจหรือป่าว ***

• ตติยะ

ขอบคุณครับ ไม่ทราบพี่ noo^^pure มียันต์บัวบังใบ ของใครครับ เป็นแบบไหนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.ย. 2552, 01:06:57 โดย ธนา10 »

ออฟไลน์ eboyo

• จตุตถะ
  • อาจาริยํ ประสิทธิ เม

รู้จักปะว่าใครเอ่ย (รูปเก่าเล่าอดีต )

วิชาบัวบังใบเท่าที่รู้มาเดิมเป็นของหลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม แต่ก่อนหน้านั้นไม่แน่ใจว่ามาจากไหนแน่
  เพราะลพ.ไสว ท่านเรียนมามาก ส่วนคาถาที่ขอมา ก็อยากจะให้หรอกนะ แต่ว่ามันมีแต่คำหยาบ ๆ อยู่
  และต่ำกว่า เอวทั้งนั้น ถ้าอยากได้ก็ลองไปขอกับ พี่ญา พี่หนุ่ม เอานะ เพราะ พี่ญา พี่หนุ่มก็เรียนมาจาก
  พ่อไสวนะ  ส่วนผมก็สักไว้ทั้งสองขานะ โดยส่วนมากก็ใช้ไปในทางเมตตา ( ผู้หญิง ) และเป็นของ   
  เสื่อมได้ยาก เพราะเป็นวิชาแนวเดี่ยวกับปลัดนะ

ประมาณนี้แล

• ตติยะ
ขอบคุณ พี่ eboyo ครับ