ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญรุ่นแรก หลวงปู่ม่วง วัดยางงาม  (อ่าน 4375 ครั้ง)

ออฟไลน์ don

• ตติยะ
สวัสดีพี่ๆทุกท่านครับ วันนี้นำเหรียญพระวัดใกล้บ้านผมที่มีนำให้ชม กันนะครับเป็นเหรียญหลวงปู่ม่วง วัดยางงามรุ่นแรก ปี2528 สร้างแจกในงานที่ระลึกผูกพัทธสีมา จำนวนการสร้างค่อนข้างน้อย ไม่ค่อยออกนอกพื้นที่เท่าไหร่ครับ กับอีกเหรียญ เป็นเหรียญรุ่นแรก ของหลวงพ่อโต พระพุทธรูปศักดิ์สิทธิ์ ในวิหารวัดยางงามครับ

ออฟไลน์ nirutjif

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: เหรียญรุ่นแรก หลวงปู่ม่วง วัดยางงาม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 พ.ย. 2552, 11:10:27 »
 :027:เข้ามาชมครับ สวยงามมาก หายากไหมครับท่าน

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ตอบ: เหรียญรุ่นแรก หลวงปู่ม่วง วัดยางงาม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 พ.ย. 2552, 11:14:10 »
เยี่ยมครับ
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ :054:

ออฟไลน์ kill

• สมาชิกที่ถูกแบน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 พ.ย. 2552, 01:14:26 »
งามครับ น่าหามาบูชาสักเหรียญ :015:
ฆ่ากิเลสให้หมด แล้วจะหมดทุกข์

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 พ.ย. 2552, 06:31:01 »
ขอบคุณมากนะครับ ที่นำมาให้ชมกัน

เหรียญรุ่นแรกน่าเก็บมากเลยทีเดียว

ขอบคุณอีกครั้งครับ สวัสดีครับ .. :054: