ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของวันเสา  (อ่าน 821 ครั้ง)

ออฟไลน์ cellszaru

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เรื่องของวันเสา
« เมื่อ: 25 พ.ย. 2552, 09:36:57 »
คือวันเสานี้คับว่าจะไปสักกับอ.หนวดควรไปตอนกี่โมงคัย คือมีทำงานตอน6โมงคับ :005: :005: :005:

ออฟไลน์ seka

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: เรื่องของวันเสา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 พ.ย. 2552, 10:34:24 »
ท่านไปสักให้ลูกศิษย์ที่ไต้หวันครับกลับเดือนหน้า

ออฟไลน์ ขุนกระบี่

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: เรื่องของวันเสา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 พ.ย. 2552, 07:39:28 »
อ.หนวดกลับมาจากไต้หวันแล้วครับเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาผมไปให้อ.หนวดสักจิ้งจกมาครับ  เดี๋ยวเอารูปมาให้ดู  ใครไปแล้วก็อย่าลืมทำบุญด้วยนะครับ  เพราะอ.ต้อยจะนำเงินไปช่วยเหลือผู้สูงอายุครับ  บูชาปลัดมาด้วยก็ได้  ผมบูชามาแล้วครับแกะจากไม้กฤษณา   เกือบหมดแล้วครับอยู่ในพาน  ส่วนอ.หนวดหาเงินสบทบทุนสร้างรูปเหมือนหลวงพ่อเปิ่นหน้าตัก30นิ้ว ต้องใช้เงิน9หมื่นบาทจะเอาไปตั่งไว้ที่สำนักของอ.หนวดที่เมืองกาญ  ร่วมด้วยช่วยกันครับ