ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยตอบคนไม่รู้ทีครับ  (อ่าน 2611 ครั้ง)

ออฟไลน์ kira

• ทุติยะ
  • **
ช่วยตอบคนไม่รู้ทีครับ
« เมื่อ: 05 มี.ค. 2550, 05:59:21 »
 :067:ขอถามพวกพี่หน่อยครับว่า :045:
         คือมีพี่คนหนึ่งอ่ะครับเขารับสักและผมก็ไปสักกับเขาอ่ะครับแล้วคร่าวนี้เขาเล่าให้ผมฟังว่า
มีพระองค์หนึ่งมาสัก  ชินบัญชร   อ่ะครับ ผมอยากรู้ว่า   เขาสักเพื่ออะไรหรอครับ
ช่วยตอบคนไม่รู้อย่างผมทีนะครับ

ออฟไลน์ จอมเมฆินทร์

• ฉัฏฐะ
  • *
  • "บูรพา ไร้ พ่าย"
ตอบ: ช่วยตอบคนไม่รู้ทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 มี.ค. 2550, 06:02:33 »
เล่นของสูง แฮะ  เค้าสักให้ด้วยหยอ  ชินบัญชร เนี่ย    ..... 

>:( >:( >:(

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 มี.ค. 2550, 06:10:36 »
พี่ที่สักอ่ะครับเขาสักเป็น ภาษาขอม อะครับ
จำไม่ได้ว่ามีกี่ตัวอักษร

ออฟไลน์ ๑Dhamma๑

• ตติยะ
  • พุทธอุทยานธรรมโกศล
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 มี.ค. 2550, 09:43:51 »

พระองค์นั้นอาจจะเกิดจากความศรัทธาหลวงปู่โตมาก ...มั้งครับ...

ปล.ไม่เคยเห็นเหมือนกันครับ ส่วนมากจะใช้ในการปลุกเสกหรือทำเป็นผ้ายันต์มากกว่า ::) ???
ศรัทธาคือความเชื่อ... ทั้งนี้ศรัทธาต้องมาคู่กับปัญญาเสมอ
คือ ก่อนจะเชื่ออะไรควรใช้ปัญญา พิจารณา ตรักตรองดูเสียก่อนฯ

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 มี.ค. 2550, 01:31:03 »
ไม่เคยเห็นเหมือนกันครับ  :o :o :o :o
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 มี.ค. 2550, 11:50:22 »
ผมเห็นแค่เขาเขียน  ชินบัญชร  มาในจีวรอ่ะครับเยอะมากๆเลยครับ
พูดแบบง่ายๆคือ  หลังพระองค์นั้นคงยังไม่พอสงสัยว่าต้องมาต่อข้างหน้าอ่ะครับ