ผู้เขียน หัวข้อ: หาที่ลงนะช่วยตอบด้วยคะ  (อ่าน 1046 ครั้ง)

ออฟไลน์ maewlala

• ทุติยะ
  • **
หาที่ลงนะช่วยตอบด้วยคะ
« เมื่อ: 17 เม.ย. 2553, 07:00:31 »
ขอรบกวนทุกท่านที่เข้ามานะคะ คือว่าดิฉันอยู่พิษณุโลกอยากรู้ว่าที่ไหนใกล้ ๆ มีที่ ลงนะหน้าทอง และ สาลิกาลิ้นทอง ดี ๆ บ้างช่วยแนะนำหน่อยนะคะ แล้วเวลาไปลงต้องใช้อะไรบ้าง ต้องปฏิบัติตัวยังไง ขอบคุณคะ

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
ตอบ: หาที่ลงนะช่วยตอบด้วยคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 เม.ย. 2553, 09:14:05 »
ลองเข้าไปกราบพระอาจารย์บุญเดช วัดบ้านป่า ต.บ้านป่า อ.เมือง จ.พิษณุโลก ดูนะครับ (ใกล้ตลาดไทยเจริญ)
อาจารย์เดชท่านเคยสักอยู่ที่วัดบางพระเหมือนกันครับ และเคยช่วยงานที่วัดเมื่อตอนสมัยสร้างหอระฆัง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 เม.ย. 2553, 09:18:15 โดย tong_lomsak »
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา