ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความกรุณา...  (อ่าน 1758 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายจันหนวดเขี้ยว

• สัตตมะ
  • **
  • *บารมีหลวงพ่อเปิ่นรักษา*
ขอความกรุณา...
« เมื่อ: 16 มี.ค. 2550, 09:13:07 »
ขอความกรุณา...อย่าคุยเรื่องสถาบัน ( สถานศึกษา ) ในบรอด นี้นะครับ เพราะ ในนี้ทุกคนต่างก็เป็น ศิษย์วัดบางพระ เปลี่ยนเรื่องคุยกันดีกว่าจ้า
เพื่อพ้องเพื่อนกูจะสู้หลังชนฝา เพื่อพี่น้องกูจะสุดใจกล้า เพื่อลูกเมียกูจะสู้สุดแรงล้า เพื่อบ้านเมืองกูจะสู้จนสิ้นเลือดหยดสุดท้าย 55555

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
ตอบ: ขอความกรุณา...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 มี.ค. 2550, 09:20:03 »
ผมเห็นด้วยครับกับ น้าจัน พวกเราเป็นศิษย์บางพระทุกคน หากเอาเรื่อง สถาบันการศึกษา มาคุยกัน อาจจะมีปัญหาภายหลัง กล่าวคือ อาจจะมีการทะเลาะวิวาทกันครับ พวกเราเป็นศิษย์หลวงปู่ เราสามัคคีรักใคร่ กันครับ .....เห็นด้วยครับ? :075: :075: :075:
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 เม.ย. 2550, 02:26:02 »
ขอให้มองว่าเรามีครูบาอาจารย์เดียวกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พ.ค. 2550, 03:06:36 โดย ลูกผู้ชาย (ตัวจริง) »

ออฟไลน์ เด็กเชียงใหม่

• ตติยะ
  • จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์
    • MSN Messenger - minnakrub@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 เม.ย. 2550, 08:14:31 »
ผมเห็นด้วยกับน้าจันเป็นอย่างยิ่งเลยคับ
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ
สุวิอะนะสะมะ อะสังวิสุโลปุสะพุภะ
สุวะอังอาภะ นิมุปัสสะ