ผู้เขียน หัวข้อ: สักเก้ายอด  (อ่าน 10018 ครั้ง)

ออฟไลน์ Num.MK

• ปฐมะ
  • *
สักเก้ายอด
« เมื่อ: 21 มี.ค. 2550, 11:14:45 »
ผมเพิ่งอายุ18จะสักเก้ายอดอย่างเดียว ยันต์จะครอบคุมทุกอย่างหรือเปล่าคับ ไม่กล้าสักมากเดี๋ยวแม่ว่าเอา

ออฟไลน์ sonar

• จตุตถะ
  • มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
ตอบ: สักเก้ายอด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 มี.ค. 2550, 12:28:52 »
เเอบเเม่สักสิครับ สักกี่ยันตืก็ได้ถ้าใจเรานับถือ
รักคุด� เเถมตุ๊ดยังเมิน

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 มี.ค. 2550, 08:38:16 »
อืม....ตามคำถามนะครับ เก้ายอด มีพุทธคุณ ครอบคลุม ทุกอย่างทั้ง อยู่ยงคงกระพัน? แคล้วคลาดจากภยันอันตรายทั้งปวง รวมถึง เมตตามหานิยม ด้วย แต่ก็ขึ้นอยู่กับ อาจารย์ว่า จะใส่คาถากำกับบทไหนลงไป
ยันต์แต่ละยันต์ จะมีพุทธคุณ ต่างๆกันครับ ....ขอบคุณครับ
? :075: :075: :075: ส่วนผมก็แอบสักเหมือนกัน อิอิ SONER แนะนำ ถูกต้อง555  แต่ผมสัญญากับตนเองว่า จะไม่ออกมานอก ร่มผ้า ครับ 

ยันต์เก้ายอด (ยันต์นวหรคุณ)
ยันต์นี้ถือว่าเป็นยันต์หลักและอาจถือเป็นลายสักลายแรกของผู้มาสักใหม่ ความหมายของยันต์หมายถึงคุณวิเศษของพระพุทธเจ้าทั้ง 9 ประการ ซึ่งแสดงให้เห็นในรูปของยอดแหลมทั้ง 9 ยอด ลายสักยันต์นี้ดีในการป้องกันศาสตราวุธทั้งหลาย.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มี.ค. 2550, 08:43:40 โดย ๛พุทธานุภาพ๛ »
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 มี.ค. 2550, 10:56:14 »
ไม่เห็นจำเป็นต้องสักเยอะเลยนิครับ ถ้าใจเราศรัทธาแค่9ยอดอย่างเดียวก็เพียงพอแล้วครับผม

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 มี.ค. 2550, 11:27:21 »
ตามที่คุณmongjoto พูดถูกต้องแล้วครับ ไม่จำเป็นต้องสักเยอะหรอกครับ เพียงเก้ายอดก็ขลังแล้ว ถ้าเราเป็นคนดี ของศักดิ์สิทธิ์ใดๆก็คุ้มครอง ....
บางคนสักเยอะไม่ปฏิบัติตามคำครู  ไม่เป็นคนดีของก็ไม่อยู่กับตัว เทียบกับ คนที่มีเก้ายอดเพียงอย่างเดียว//// สักเยอะ สักน้อยก็อยู่ยงคงทน เหมือนกันอยู่ท่คนครับ..... :075:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 มี.ค. 2550, 09:45:26 »
สักไปทำไรมิดีก็ไม่เกิดผลนะครับผม ทางที่ดีสักแล้วทำตัวดีไม่มีปัญหาอะไรกับใครเค้านะครับ มีตัวอย่างให้เห็นแล้ว เช่น หัวหน้าแก๊ง ๙ยอด

โดนตำรวจจับตายคา โรคอลโรส แถวหลักสี่ น่ะครับ สักมาทั้งตัว ป้องกันกระสุนจากผู้ที่รักษากฏหมายทำความดี มิได้หรอกครับ

(หากผิดพลาดประการใดข้าพเจ้าขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย)