ผู้เขียน หัวข้อ: ลบกวนตอบด้วยครับอยากทราบจริงๆ  (อ่าน 1345 ครั้ง)

ออฟไลน์ judaszz

• ทุติยะ
  • **

ขอโทษด้วยครับอยากทราบว่า

ผมจะไปสักสาริกา กับ นะหน้าทอง  แต่ไม่สักเป็นการแปะทองคำได้หรือปล่าว  จะไปทำกับหลวงพี่ติ่งอ่ะครับ

และข้อห้ามมีไรบ้างครับถ้าทำมาแล้ว

และการแปะทองคำกับการสักนั้นมีความคลังเหมือนกันหรือเปล่า

ลบกวนทุกท่านช่วยตอบหน่อยน่ะครับ

ออฟไลน์ Alowhaaa

• อัศวินม้าไม้
  • ตติยะ
  • อัศวินม้าไม้
    • MSN Messenger - kingdom076@hotmail.com
ตอบ: ลบกวนตอบด้วยครับอยากทราบจริงๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2553, 01:01:04 »
ถ้าจะว่านะ ก็แปะทองกะการสักต่างกันครับ แปะทองเราไม่เจ็บ แต่การสักเจ็บ
ถ้าจะสักก็สักยันที่มีพุธคุณทางด้านเมตตาครับ
ปล.นี่ความคิดของผมนะครับ ถ้าจะทก็ทำทั้ง2อย่างเลย สักเจ็บเราก็คงทนได้ครับเชื่อผม
ทำดีได้ดีมี่ที่ไหน ทำช่วได้ดีมีถมไป ทำชัวได้ดี ทำๆไม
จงทำดีต่อไป สกวันคงต้องได้ดี
ทำดี ไม่ต้องอายใคร