ผู้เขียน หัวข้อ: รักยม  (อ่าน 1273 ครั้ง)

ออฟไลน์ pom_mp11

• ช่วยแนะด้วยค่ะ
  • สัตตมะ
  • **
  • อยู่ที่ใจค่ะ
    • MSN Messenger - pom_mp@msn.com
    • อีเมล
รักยม
« เมื่อ: 27 มิ.ย. 2553, 01:43:49 »
ใครพอทราบบ้างค่ะ เลี้ยงรักยม ต้องเลี้ยงยังไง แล้วถ้าเลี้ยงเค้าไม่ดีจะเป็นอะไรไหม๊ แล้วเค้าจะให้ผลดีหรือผลเสียยังไง
อยากทราบจริงๆค่ะ ช่วยบอกที

ออฟไลน์ The_Club

• จตุตถะ
ตอบ: รักยม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2553, 03:05:35 »
เลี้ยงรักยม ก็คล้ายๆกับการเลี้ยงกุมารครับ เพียงแต่ไม่ต้องตั้งชื่อ ให้เรียกว่า เจ้ารัก เจ้ายม เลย
เรื่องจะให้โทษนั้นต้องดูคนเสกครับ ถ้าเขากำกับมาดีก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ
การเลี้ยงรักยม หรือ กุมาร นั้นก็เหมือนกับการเลี้ยงเด็กครับ ต้องหมั่นพูดคุยกับเขาบ่อยๆครับ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - pom_mp@msn.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2553, 09:25:35 »
แล้วให้คุณยังไงค่ะ เลี้ยงง่ายหรือยากต่างจากกุมารยังไง ว่าไปวัดบางพระจะไปเช่าค่ะ

ออฟไลน์ princo

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2553, 11:18:32 »
รักยม ก้อคอยช่วยเหนือเรานะคับเหมือนกะกุมารทองคับ  ผมก้อไปเช่ามาแล้วคับทั้งรักยมกับกุมารทอง
[shake]คนเมื่องในหมอก[/shake]

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2553, 11:45:12 »
 :054:ขอบคุณพี่ๆค่ะ  :054: พรุ่งนี้ว่าจะไปเช่าค่ะ