ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการสักเพิ่ม ผมว่าหลายๆคนก้เคยรู้สึกสงสัยเหมือนผม  (อ่าน 2911 ครั้ง)

ออฟไลน์ zombeman

• จตุตถะ
    • อีเมล
สอบถามเรื่องการสักเพิ่ม ผมว่าหลายๆคนก้เคยรู้สึกสงสัยเหมือนผมนะครับ
คือมีข้อสงสัยนะครับคือการสัก 1 ลายนี้จะสักเสร็จในครั้งเดียวเลยหรือเปล่าครับ หรือมีการสักเพิ่มได้อีก
คือผมจะยกตัวอย่างของผมนะครับคือ ผมได้สาริกามา รอบแรก แล้วผมก้ยกพานอีกรอบ (ตอนแรกนึกว่าจะขึ้นยันต์ใหม่)
แต่หลวงพี่ก้สักเพิ่มเติมที่สาริกาอีก พอยกพานรอบ 3 ก็เพิ่มอีก ผมเลยสงสัยว่านี้เป็นยันต์เดียวกัน
หรือเปล่านะครับ หรือเป็นคนละยันต์กัน แล้วจำเป็นต้องยกพานใหม่หรือเปล่านะครับ

คือผมเห็นพี่ๆบางคน พอหลวงพี่สักเสร็จ ก็มารอแป๊ปนึง มาช่วยจับ แล้วก้มาสักต่อ หลวงพี่ก็ลงเพิ่มให้อีกนิดนึง (โดยไม่ต้องยกพานใหม่) อยู่ 3 รอบนะครับ

อย่างสาริกานี้ผม ยกพาน 3 รอบนะครับ ไม่รู้ถูก หรือผิด

พี่ๆผู้รู้โปรดบอกทีครับ

ออฟไลน์ nirutjif

• ฉัฏฐะ
  • *
หลวงพี่ นัน ใช่ไหมครับ เท่าที่เห็นในรูปก็มี 1 สาริกา
                                                   2 นะ สองข้าง ข้างล่าง สาริกา อะครับ
                                                   3  ตรงหว่างกลาง สาริกา
 นมัสการ หลวงพี่ นัน ด้วย ครับ 

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
แล้วแต่ว่าท่านจะเมตตาให้อะไรครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ leaflet

• ARS LONGA VITA BREVIS.
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
 :058:ช้าช้ามักจะได้พร้าเล่มงาม

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
- - .

ไม่ ทราบเหมือนกัน ครับ แหะ  ๆ แต่ผมก็เคยสักรูปเดียวสองรอบอะครับ

ตอนนั้น ผมไปสักกับ พระอาจารย์ผม 6 โมงเย็นได้ ขอยันต์เกราะเพชรอยุ่นานกว่าท่านจะให้

แล้วก็ได้มาครอบครอง แต่ อ.ท่านลงให้แต่ ตัวอักขระ อิติปิโส จนจบ แล้วท่านก็บอกว่าเอาไว้เดี๋ยวมาต่อนะ เดี๋ยวจะล้อมกรอบให้

วันรุ่งผมก็รีบไปต่อเลย ระบมสุด ๆ ผม คิดว่าการสักต่อหรือสักเพิ่มนั้นอยู่ที่อาจารย์แต่ละท่านจะลงให้มากกว่าครับ

ผมเคยอ่านเจอในตำราอยุ่ครั้งหนึ่ง เวลาจะลงอะไรให้ถ้องภวานาคาถานั้นๆ ถ้าลงไปแล้วเขียนนอักขระผิดจะมีคา่ถาย้อนกลับเพื่อย้อนมาลงใหม่

หรือ คาถาต่อการลงของต่างๆเมื่อเส่นขาด

อันนี้ เป็นวิจรณยาน ส่วนตัวนะครับ