ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอคำชี้แนะ "พระพิมพ์สมเด็จวัดโคกเขมา"  (อ่าน 1667 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dekwatnai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล

รบกวนขอคำชี้แนะด้วยครับ

"ดี" หรือ "ไม่ดี"

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยจังเลยครับ

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
:016:ดูแล้วชอบครับสมเด็จองค์นี้ พระผงชุดที่สร้างที่วัดโคกเขมา ส่วนมากจะเป็นเนื้อผงน้ำมันแบบนี้ครับ(สังเกตที่ฐานชั้นล่างสุดขององค์พระ) :015:

ออฟไลน์ Dekwatnai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล

ขอบคุณสำหรับคำตอบและคำชมครับ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ส่วนตัวผมชอบอยู่แล้วครับพระสมเด็จ สวยครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"