ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงปู่เหรียญ  (อ่าน 1133 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
หลวงปู่เหรียญ
« เมื่อ: 11 ก.ย. 2553, 11:09:58 »
    หลวงปู่เหรียญ รุ่นศรัทธาบารมี ชุดของขวัญ ๙ องค์ ๙ มิถุนายน ๒๕๓๙

ศึกษาและสะสมครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
ตอบ: หลวงปู่เหรียญ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ก.ย. 2553, 11:31:47 »
พุทธคุณเยี่ยมยอดมากไม่มีที่ติเลยครับ มวลสารก็ล้วนได้มาจากพระอรหันต์เป็นส่วนใหญ่
ท่านพี่เจมส์รักษาไว้ดีๆนะครับ เห็นแล้วยินดีด้วยอย่างยิ่ง
พระเครื่องชิ้นใดเหรียญใดที่มีพระอรหันต์ปลุกเสกหรือร่วมแผ่เมตตาจิต
อีกอย่างจะมีรูปท่านหรือนามท่านไว้บูชา ก็เป็นมหามงคลที่จะไร้ประมาณได้
อิจฉาท่านพี่จริงๆ  
:054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.ย. 2553, 11:32:35 โดย กวงเจา »

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ก.ย. 2553, 02:49:07 »
 :058:พี่เจมส์นำพระสวยๆ  :025:มาให้พวกเราได้รับชมกันตลอดเลยนะครับ พระของพี่เจมส์นี่ศึกษาและสะสมเยอะจริงๆ ครับ :054:
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ มนต์ตรามหาเวทย์

• มารไม่มี บารมีไม่เกิด
  • ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ก.ย. 2553, 11:08:39 »
งดงามครับ
รายนามนั้นมีพระอริยะสงฆ์ทุกรูปเลยครับ