ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อเจือ นาคปรก กับกำแพงแก้ว 5 ชั้น ช่วยดูที  (อ่าน 1819 ครั้ง)

ออฟไลน์ zombeman

• จตุตถะ
    • อีเมล
เพิ่งได้โอกาสจัดตู้ใหม่ หลังจากที่ปล่อยรกมานาน แอบเห็นพระองค์นี้เข้า
คงอยู่มานานแล้ว แต่จำไม่ได้ว่าใครให้มา เพราะตอนนั้นไม่ได้สนใจเท่าไหร่
เลยเอามาถามพี่ๆว่าพระองค์นี้ของวัดไหนครับ เนื้ออะไรเอ่ย เห็นสวยดี

องค์แรก หลวงพ่อเจือ นาคปรก เนื้อดิน ในใจคิดว่าคงไม่ใช้ของหลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้วหรอกมั้ง
หรือมีเกจิท่านอื่นที่ชื่อว่าเจืออีก รบกวนด้วยครับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
2 อีกองค์คือ พระกำแพงแก้ว 5 ชั้น มีพี่ๆท่านใดทราบประวัติหรือเปล่าครับ ว่าเกจิท่านใดปลุกเสก คล้ายๆรุ่นที่หลวงพ่อจงปลุกเสกแต่พิมพ์ไม่เหมือน มวลสารก็ไม่เหมือน แถมองค์นี้เป็นกำแพงแก้ว 5 ชั้น ไม่ใช้ 7 ชั้นนะครับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
องค์พระสมเด็จค้นข้อมูลดูแล้ว เหมือนจะเป็นของหลวงพ่อจงเหมือนกัน ผิดถูกอย่างไรแนะนำได้นะครับ