ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฎีทอง จ.ปทุมธานี รูปเหมือนปั๊มห่มมังกร  (อ่าน 2129 ครั้ง)

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **

หลวงพ่อสร้างจากชนวนเก่าชั้นดี ระฆังเก่าขันลงหิน ชนวนพระกริ่งก่อนปี 2500 หลายวัด พระเก่าๆ มากมาย ท่านจึงปลุกเสกและนำมาสร้างรูปเหมือนปั๊มรุ่นนี้ ช่างแกะพิมพ์ห่มผ้าแบบ ห่มมังกร" ดี มีอำนาจ พอแกะแบบเสร็จ และลงมือปั๊มตัวอย่างมี เม็ดกลมเล็กๆ มือหลวงพ่อมีลูกแก้วอยู่บนมือ ท่านบอกว่า ไม่ต้องเอาออกถือลูกแก้วนี่ดีอยู่แล้ว แก้วสารพัดนึกดี ขอได้ตามใจปรารถนา เห็นผลเร็วดี

ออฟไลน์ rapeet3

• จตุตถะ
ผมอยู่ใกล้แต่ไม่เคยไปสักที เขาไปตอนใหนถึงจะเจอหลวงพ่อครับ
ผมอยู่ตลาดดวงแก้วนี่เอง  อยากไปครับ :045: :045:

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
ผมอยู่ใกล้แต่ไม่เคยไปสักที เขาไปตอนใหนถึงจะเจอหลวงพ่อครับ
ผมอยู่ตลาดดวงแก้วนี่เอง  อยากไปครับ :045: :045:
ลองเข้าไปในช่วงเช้าๆครับน่าจะเจอท่านหลวงพ่อชำนาญมีลูกศิษย์ระดับนายพล-นายพันของท่านมีเยอะเหลือเกิน
เจ้าของศูนย์พระที่ผมรู้จักเขาห้อยพระหลวงพ่อชำนาญเนื้อทองคำแทบทั้งหมดครับวัดบางกุฎีทองสวยงามมากๆครับ
ผมเคยไปมาแล้วผมได้ยินมาว่าหลวงพ่อชำนาญท่านสามารถเชิญท้าวมหาพรหมได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พ.ย. 2553, 12:20:37 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »