ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเรื่องการไปวัดท้องไทร หน่อย  (อ่าน 3512 ครั้ง)

ออฟไลน์ [Fantastic_wit]

• ทุติยะ
  • **
พอดีว่าผมจะบูชาตะกรุด แต่ไปไม่ถูก  ช่วยบอกหน่อย   ผมไปกับรถประจำทางอ่ะ ครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ jaratkul

• จตุตถะ
ตอบ: อยากถามเรื่องการไปวัดท้องไทร หน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 เม.ย. 2550, 07:57:57 »
พอดีว่าผมจะบูชาตะกรุด แต่ไปไม่ถูก? ช่วยบอกหน่อย?? ผมไปกับรถประจำทางอ่ะ ครับ
ขอบคุณมากครับ

มาจาก กทม. ลงรถแยกท่านาครับ ข้ามมาอีกฝั่งเดินมาขึ้นมอเตอร์ไซวินตรงทางเข้านครชัยศรีบอกไปวัดท้องไทรครับ หรือขึ้นรถเมล์นครชัยศรี-ดอนตูม หรือวัดบางพร มาลงตรงโรงเรียนภัทรญาณแล้วต่อมอไซก็ได้ครับ

เส้นทางการเดินทาง

จากกรุงเทพ  เดินหน้าสู่ เส้นทาง ถนนบรมราชชนนี   ที่จะไปจ.นครปฐม   ผ่านพุทธมณฑล     จนกระทั่งถึง สามแยกไฟแดงที่จะเลี้ยวขวา

ไปสู่ อ.นครชัยศรี   เลี้ยวขวาวิ่งเข้าอ.นครชัยศรี  ได้สักระยะ  จะเจอ สามแยกกึ่งสี่แยก  แต่ที่แน่ ๆ คือ มีไฟแดง  ให้เลี้ยวซ้ายผ่านตลอด

(เส้นทางไป อ.ดอนตูม)  ประมาณ 1กม. วิ่งข้ามสะพานและทางรถไฟ ไป  ให้ชะลอความเร็ว  โดยสังเกตุทางซ้ายมือ  จะเป็นโรงเรียน ชื่อ

โรงเรียนภัทรญาณวิทยา  ให้เตรียมเลี้ยวซ้ายเข้าซอย (มีป้ายเขียนว่า วัดท้องไทร  หรือ โรงเรียนแหลมบัว นั่นแหล่ะ ทางเดียวกัน แต่ป้ายเล็กมาก)

ถ้าให้ดี ดูป้าย  สุวรรณกอล์ฟ แอนด์ คันทรีคลับ ก็ได้  เข้าทางเดียวกัน  โดยวิ่งเข้าไปตามทาง เรื่อย ๆ  ผ่านทางเข้าวัดศรีษะทอง ก็ให้ตรงไป

ผ่านสนามกอล์ฟสุวรรณกอล์ฟ แอนด์ คันทรีคลับ ทางขวามือ ก็ให้เลยไปอีก         จนกระทั่งเห็น แท้งค์น้ำประปา สูงๆ     ให้เลี้ยวซ้ายเข้าไป   

ถ้านับจากปากซอย ถึงวัดท้องไทร  ราว ๆ 5-6กม.  ให้สังเกตุดูจะมีป้ายบอกทางเป็นระยะ ๆ   

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เม.ย. 2550, 08:11:23 โดย jaratkul »

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: อยากถามเรื่องการไปวัดท้องไทร หน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 พ.ค. 2550, 12:45:41 »
 :) ขอบคุง คับ แวะไปกราบหลวงปู่มาแล้ว  ท่านเมตตามากๆ เลย ครับ  น่าเลื่อมใส จริงๆ