ผู้เขียน หัวข้อ: ลายสัก หลวงพ่อเปิ่น (กราฟฟิค)  (อ่าน 8549 ครั้ง)

ออฟไลน์ thong.yong

• โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า โกรธเขาอาฆาตเขาก็เหมือนจุดไฟเผาตัวเราเอง
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • "เวร" ย่อมระงับด้วยการไม่จอง "เวร"
    • MSN Messenger - thong.yong@hotmail.com
    • อีเมล

หลังจากหายไปนานมากๆ กลับมาอีกครั้งกับ ลุ๊คใหม่ครับ

ขาดเสือยังไม่ได้ลงสีเลยครับ

คิดถึงพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกๆคนครับ

สวยหรือไม่สวยยังไง ติชมได้น่ะครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ธ.ค. 2553, 11:51:59 โดย thong.yong »

ออฟไลน์ Babybird

• ตติยะ
ตอบ: ลายสัก หลวงพ่อเปิ่น (กราฟฟิค)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ธ.ค. 2553, 12:27:29 »
ก็สวยดีนะครับแต่ไม่ได้สักที่วัดใช่ไหม เพราะเท่าที่ดูไม่เห็นมีพระอาจารย์สักรูปแบบนี้ให้ที่วัดเลย แล้วต้องลงอักขระยันต์อะไรเพิ่มอีกหรือเปล่าอ่าน จากที่อ่านกระทู้เก่าๆที่มีการสักรูปหลวงพ่อต้องไปขออนุญาตหลวงพ่อก่อนด้วยใช่ไหมครับและถ้าไม่ได้ขอจะทำให้เป็นอะไรไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ธ.ค. 2553, 12:37:41 โดย Babybird »

ออฟไลน์ thong.yong

• โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า โกรธเขาอาฆาตเขาก็เหมือนจุดไฟเผาตัวเราเอง
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • "เวร" ย่อมระงับด้วยการไม่จอง "เวร"
    • MSN Messenger - thong.yong@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ลายสัก หลวงพ่อเปิ่น (กราฟฟิค)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ธ.ค. 2553, 09:48:48 »
ลายมืออย่างนี้คงไม่มีอาจารย์ท่านไหนสักให้หรอกครับ สักเครื่องมาครับ

เดี๋ยวผมจะไปให้พระอาจารย์ลงอักขระให้อีกครับ แต่ก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าจะได้ยันต์อะไรครับ