ผู้เขียน หัวข้อ: งงเหมือนกันครับ ?  (อ่าน 1117 ครั้ง)

ออฟไลน์ MiNiDreaM

• ตติยะ
  • ยิ่งต้องการน้อยเท่าไหล่ ยิ่งพอใจง่ายเท่านั้น"
งงเหมือนกันครับ ?
« เมื่อ: 13 ม.ค. 2554, 09:17:25 »
คือว่านานมาแล้วพี่ผมได้ไปสักน้ำมันหนุมานเชิญธงมา(วัดแถวดอนตูมฮะ)
อยู่ดีๆน้องผมมันตีหลังพี่ผมแบบว่าเล่นอะครับสกิดสกิด(แบบว่าเล่นนะครับแบบพี่น้อง)หลายๆทีหน่อย
ทำไมของถึงขึ้นอะครับ รบกวนผู้รู้เป็นความรู้ไว้เผื่อใครมาตีจะได้ไม่ให้ตีเหอะๆ  :054: :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ม.ค. 2554, 09:18:10 โดย MiNiDreaM »
ศิษย์วัดบางพระ

ออฟไลน์ ซาดุยฮุย

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: งงเหมือนกันครับ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ม.ค. 2554, 09:44:27 »
วัดแถวดอนตูมนี้วัดอะไรหรอครับ  พอบอกได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
[shake]ร่วมกันปลูกต้นไม้ ช่วยโลก  ช่วยเรา  ทำความดีถวายในหลวง

จะเดินตามรอยเท้าของพ่อด้วยความตั้งใจ   มอบชีวิตทุ่มเทให้แผ่นดินนี้   ทำความดีเพื่อชาติไทย

ท่องคำว่า เพียงและพอ จากหัวใจ[/shake]

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ม.ค. 2554, 10:00:54 »
อ้างถึง
วัดแถวดอนตูมนี้วัดอะไรหรอครับ  พอบอกได้หรือเปล่าครับ

อยากทราบเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ MiNiDreaM

• ตติยะ
  • ยิ่งต้องการน้อยเท่าไหล่ ยิ่งพอใจง่ายเท่านั้น"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ม.ค. 2554, 01:36:28 »
เดี๋ยวถามพี่ให้นะครับผมก็จำไม่ได้ แหะๆ