ผู้เขียน หัวข้อ: อ.หนวด อยู่ที่วัด วันไหนบ้างครับ !!  (อ่าน 1124 ครั้ง)

ออฟไลน์ jickkrew

• จตุตถะ
พอดีว่าจะไป วันนี้แต่มีปัญหานิดหน่อยเลยไม่ได้ไป 
   ถ้าไป วันจันทร์ อ.หนวด ท่านจะอยู่ไหมครับ แล้วต้องไปเวลาประมาณไหนเหรอครับ

ขอบคุณครับ   :054: :054:

ออฟไลน์ เส

• คิดการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
  • สัตตมะ
  • **
ตอบ: อ.หนวด อยู่ที่วัด วันไหนบ้างครับ !!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ก.พ. 2554, 06:26:40 »
ผมเคยถามอ.หนวด ว่ามาช่วยสักที่วัดวันไหนบ้าง อ.ท่านบอกว่า อยู่วันเสาร์,อาทิตย์,จันทร์ สักถึงประมาณ 5 โมงเย็น นะครับ เเต่ตอนนี้ไม่ทราบว่าอ.หนวด ติดภาระกิจที่ไหนรึเปล่า ยังไงรอลูกศิษย์ใกล้ชิดมาให้คำตอบอีกทีนะครับ  :002:
บุคคลที่เเขวนพระดัง ราคาเเพงเต็มคอ ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นคนดี

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
ตอบ: อ.หนวด อยู่ที่วัด วันไหนบ้างครับ !!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ก.พ. 2554, 07:54:43 »
เท่าที่ทราบนะครับ

ก็อย่างที่ท่าน เส บอก

ท่านอาจารย์หนวดจะอยู่ที่วัด วันเสาร์-อาทิตย์ และ วันจันทร์ ครับ
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ sorawat

• ศิษย์อาจารย์หนวด วัดบางพระ
  • สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์อาจารย์หนวด วัดบางพระ
    • MSN Messenger - sorawat@msn.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ก.พ. 2554, 09:27:33 »
อยู่ที่วัด ครับ มาช่วยสัก ตลอด ถึง วันไหว้ครูครับ  มาก็ เสาร์อาทิตย์ จันทร์   มาช่วง 11 โมงเช้า วันเสาร์ ทักทายพระอาจารย์พูดคุยแล้วก็ ลงมือสัก ก็นอนที่วัด สักตั้งแต่ หกโมงเช้าวันอาทิตย์ แต่คนก็จะมากัน ตีสามบ้าง ตีสี่บ้าง ลูกศิษย์ท่านเยอะมาก มาตี 4 มานอนรอสัก บ้างที่ ยังได้คิวที่ สิบ ยี่สิบ คนแล้ว อย่างเช่นอาทิตย์ วันนี้  แล้วก็จะสัก วันจันทร์ ครึ่งวัน แต่อาจถ้ามีลูกศิษย์เหลือยกพานไปแล้วก็อาจสักจนเสร็จแล้ว ก็กลับบ้านที่กาญ ครับ แล้วก็มาใหม่ วันเสาร์ ตอน ประมาณเวลาเดิม จนถึงพิธีไหว้ครูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ก.พ. 2554, 09:28:23 โดย sorawat »

ออฟไลน์ jickkrew

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 ก.พ. 2554, 11:18:48 »
ละเอียดยิบ เลย
   ยังไงก็ต้องขอขอบคุณ ครับ  :054: