ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบประวัติของพระอาจารย์นันครับ  (อ่าน 2137 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bebee77

• ตติยะ
    • อีเมล
คือผมพึ่งเริ่มสักมาได้สองอาทิตย์เองครับ ไปที่วัดมาสองครั้งแล้วก็ได้พระอาจารย์นันท่านเมตตาสักให้
สองครั้งที่ไปมาผมไม่เคยขอลายยันต์ท่านเลยครับเพราะอ่านดูจากกระทู้เก่าๆเห็นว่าเป็นการไม่เหมาะสม
ผมเลยไม่เคยขอท่านเลยนอกจากขอสักน้ำมัน แล้วผมก็ไม่กล้าขอท่านด้วยครับ แต่วันจันทร์นี้ผมว่าจะลองขอท่านดู
เนื่องจากว่าวันอังคารผมจะเริ่มทำงานที่ใหม่แล้ว เป็นงานโรงแรมครับเวลาคงจะไม่มีแน่ๆครับ ไม่ทราบว่าท่านจะเมตตาผมหรือเปล่า
ขอโทษครับเกริ่นมานาน คือผมก็ได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์ท่านทั้งสองครั้ง เลยอยากทราบประวัติของท่านเพื่อเป็นความรู้ครับ
ตอนนี้ผมได้รับยันต์มา2ยันต์คือยันต์เก้ายอดกับยันต์แปดทิศ คิดว่าวันจันทร์นี้ผมจะขอยันต์งบน้ำอ้อยกับยันต์ห้าแถวดีมั้ยครับ คือผมเป็นคนดวงไม่ค่อยดี
แล้วก็ไม่ค่อยมีใครเมตตา ไม่ทราบว่าพระพุทธคุณของยันต์ห้าแถวจะช่วยผมในด้านนี้ได้หรือเปล่าครับ
แล้วผมทำงานในครัวไม่ทราบว่าพี่ๆพอจะแนะนำผมได้หรือไม่ครับว่าผมควรจะสักยันต์อะไรดี
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ aekaluk.s

• ทุติยะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อ
    • อีเมล
สาริกา ก็ดี จะได้เป็นที่รักของเจ้านาย และ คนพบเห็น และ มีอีกหลายยันต์  เช่น จิ้งจกคู่ ยันต์5แถว ก็ดี ถ้าจะเอาทางด้านคงกระพัน ก็ ยันต์เสือ ยันต์หนุมาน และอีกมากมาย แต่ต้องขึ้นอยู่กับ พระอาจารย์ว่าท่านจะให้ยันต์ อะไร ส่วนใหญ่ พื้นฐาน ก็จะมี 9 ยอด แล้ว ต่อยอด เป็น 29 ยอด สาริกา งบน้ำอ้อย ยันต์แปดทิศ พ่อแก่ และก็เสือ ส่วนยันต์อื่นๆพระอาจารย์ท่านจะวางยันต์เองตามความเหมาะสม และ ขนาดของแผ่นหลัง ครับ ไหว้ครูหลวงพ่อเจอกันครับ

ออฟไลน์ Bebee77

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับ แต่งานไหว้ครูผมคงไม่สามารถไปได้เพราะงานโรงแรมห้ามป่วยห้ามตายในวันศุกร์-อาทิตย์ครับ
น่าเสียดายมาก ผมก็อยากไปมากๆครับแต่บุญคงไม่ถึง
ไม่ทราบว่าพอจะมีใครรู้ประวัติของพระอาจารย์นันหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ aekaluk.s

• ทุติยะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อ
    • อีเมล
ผมก็สักกับหลวงพี่นัน ประวัติหลวงพี่ผมไม่ทราบมากแต่ท่านบวชมานานน่าจะมากกว่า 10 พรรษา

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
ตอบ: อยากทราบประวัติของพระอาจารย์นันครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 มี.ค. 2554, 08:06:22 »
สั้นๆแล้วกันครับเกรงจะเป็นการกระทบกระเทือน

หลวงพี่นันตอนสมัยหลวงพ่อเปิ่นยังทรงสังขารอยู่ท่านมีหน้าที่ดูแลวัตถุมงคลของวัดครับ

มาเริ่มสักตอนหลวงพ่อละสังขารไปแล้ว

ขอขอบคุณ