ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องพระฤาษีกษิโรธ  (อ่าน 2247 ครั้ง)

ออฟไลน์ privateers

• ปฐมะ
  • *
ถามเรื่องพระฤาษีกษิโรธ
« เมื่อ: 04 มี.ค. 2554, 11:42:18 »
ใครมีรูปจำลองของท่านฤาษีกษิโรธบางครับ พอดีผมกำลังหามาทำพิธี เอ่อ เอาชื่อวันเดือนปีเกิด ของญาติมาใส่ไว้ใต้ฐานโดยให้ผู้ทรงวิทยาคมเบิกเนตรเชิญดวงจิตพ่อปู่ฤาษีกษิโรธมาสถิตรูปจำลองของท่านและทำการเรียกจิตของญาติมาสถิตแผ่นดวงใช่ไปในทางดีน่ะครับ เพื่อต้องการฝากฝังญาติพร้อมดวงชะตาและพึงบารมี พ่อปู่ฤาษีกษิโรธ ให้ช่วยญาติผมที่ แต่ผมสงสัยอย่างหนึ่งว่า
1.ฤาษีพญานาคหรือนาคราชกับฤาษีกษิโรธคือองค์เดียวกันไหม
2.ผมจะหาองค์รูปจำลองบูชาของฤาษีกษิโรธได้ที่ไหน และผมจะรู้ได้อย่างไรครับว่าองค์ไหน คือ องค์ท่านฤาษีกษิโรธ
3.องค์ท่านฤาษีกษิโรธที่มีอุปนิสัยเช่นไร
4.องค์ท่านฤาษีกษิโรธมีบารมีและสันทัดเรื่องใด

ตอบหน่อยครับจะเป้นพระคุณอย่างสูงและผมจะได้หารูปจำลองบูชาของฤาษีกษิโรธได้ถูกต้อง  :001: :054: :114: :090: :086:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ตอบ: ถามเรื่องพระฤาษีกษิโรธ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 มี.ค. 2554, 10:56:51 »

ถ้าหาไม่ได้จริงๆ ลองหาในกูลเกิ้ลก็เจอนะครับ เพราะผมลองหาก็เจอครับ หน้าเป็นพญานาคนะครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ privateers

• ปฐมะ
  • *
ตอบ: ถามเรื่องพระฤาษีกษิโรธ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 มี.ค. 2554, 09:49:40 »
และที่ว่าท่านแต่งชุดทรง แบบองค์กษัตริย์นุ่งขาวห่มขาวมีไข่มุกขาวเป็นประคำตรงนี้สำคัญไหมครับ หรือแค่มีเศียรเป็นนาคก็พอ