ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงคุณ๑Dhamma๑ ครับ  (อ่าน 1246 ครั้ง)

ออฟไลน์ สาลีโข

• ตติยะ
  • "บุคคลผู้ฝึกตนแล้ว ย่อมเป็นผู้ไร้เทียมทาน"
ถึงคุณ๑Dhamma๑ ครับ
« เมื่อ: 18 พ.ค. 2550, 09:29:29 »
สวัสดีครับ คือผมเห็นข้อความใต้รุปภาพของพี่เขียนว่า พุทธอุทยานธรรมโกศลอะครับ
ไม่ทราบว่าพี่เป็นศิษย์สายวัดสาลีโขรึป่าวครับ จะรอคำตอบนะครับ ขอบคุนครับ :005:

ออฟไลน์ ๑Dhamma๑

• ตติยะ
  • พุทธอุทยานธรรมโกศล
    • อีเมล
ตอบ: ถึงคุณ๑Dhamma๑ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 พ.ค. 2550, 11:04:29 »
เปิดเข้ามาอ่านเจอพอดี อิอิ

ได้ตอบทางpmแล้วนะครับ  :)
ศรัทธาคือความเชื่อ... ทั้งนี้ศรัทธาต้องมาคู่กับปัญญาเสมอ
คือ ก่อนจะเชื่ออะไรควรใช้ปัญญา พิจารณา ตรักตรองดูเสียก่อนฯ