ผู้เขียน หัวข้อ: พุทธคุณผ้ายันต์เทพศิวลึงค์  (อ่าน 1571 ครั้ง)

ออฟไลน์ tynie

• ตติยะ
พุทธคุณผ้ายันต์เทพศิวลึงค์
« เมื่อ: 21 มี.ค. 2554, 10:13:05 »
ได้รับมาจากหลวงพ่อติ่งค่ะ
ไม่ทราบว่ามีพุทธคุณด้านเมตตา หรือ เสน่ห์
แล้วมีวิธีบูชายังไงคะ พกติดตัวหรือขึ้นหิ้งหรืออย่างไร

ขอคำแนะนำค่ะ  :001:

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
ตอบ: พุทธคุณผ้ายันต์เทพศิวลึงค์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 มี.ค. 2554, 12:12:34 »
ศิวลึงค์ เป็นเครื่องหมายเพศชายอยู่แล้ว โดยมากจะนำไปใช้เพื่อหวังผลอิทธิคุณทางเสน่ห์ต่อเพศตรงข้าม

น่าจะพกในในกระเป๋าใส่เงินใด้ครับ ไม่ใช่รูปพระพุทธ

ขอขอบคุณ

ออฟไลน์ tynie

• ตติยะ
ตอบ: พุทธคุณผ้ายันต์เทพศิวลึงค์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 มี.ค. 2554, 12:57:22 »
พี่ที่กุฏิหลวงพ่อบอกว่าพกไว้ เวลาจะไปไหนก็เอาป้ายๆตัว จะลองดูค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 มี.ค. 2554, 05:21:51 »
เชื่อกันว่า จะทำให้มีเสน่ห์ โดยเฉพาะ กับเพศตรงข้าม เป็นวิชาเดียวกับพวก ปลัด หรือ พี่เพชร นั่นเอง

ผิดถูกอย่างไรขออภัย

ออฟไลน์ หมาป่าพเนจร

• สัตตมะ
  • **
  • -
    • MSN Messenger - chokchai385@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 มี.ค. 2554, 05:22:16 »
ศิวลึงค์ เป็นเครื่องหมายเพศชายอยู่แล้ว โดยมากจะนำไปใช้เพื่อหวังผลอิทธิคุณทางเสน่ห์ต่อเพศตรงข้าม

น่าจะพกในในกระเป๋าใส่เงินใด้ครับ ไม่ใช่รูปพระพุทธ

ขอขอบคุณ

สวัสดีครับ หุหุหุ
ทุกอย่างสิ้นสุดด้วยความตาย วุ่นวายทำไม