ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับการสักยันต์ค่ะ  (อ่าน 1409 ครั้ง)

ออฟไลน์ SasikA

• ชีวิตนี้ของฉันขอใช้มันตามหาความฝัน ...
  • ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - Memories_silence_s@hotmail.co.uk
    • อีเมล
[shake]อยากจะไปสักยันต์ที่วัดบางพระคะ ได้อ่านหลายๆกระทู้บอกว่าถ้าไปครั้งแรกอาจารย์จะสักเก้ายอดให้
คือหนูอยากสักแค่สองยันต์ค่ะ ไม่อยากสักเยอะ หากจะขอยันต์ กระทู้เจ็ดแบก กับเสือเหลียวหลัง จะขอพระอาจารย์ได้ไหมค่ะ
หนูอยู่เมืองนอกค่ะ จะกลับไทยก็ไม่บ่อยหนัก ปีล่ะครั้ง
[/shake]

ขอบคุณค่ะ  :050: :050: :050: :050: :050: :050: :050: :050:

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
ตอบ: สอบถามเกี่ยวกับการสักยันต์ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 พ.ค. 2554, 08:09:35 »
บอกที่มาที่ไปอธิบายให้ท่านเข้าใจ ว่าทำไมต้องขอเพียง 2 ยันต์
พระอาจารย์ท่านคงจะเมตตา จัดให้ตามที่ขอ เพราะว่ามีเหตุจำเป็น
และไม่สะดวกต่อการที่จะเดินทางมาสัก พูดคุยอธิบายกันได้จ๊ะ
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....
ตอบ: สอบถามเกี่ยวกับการสักยันต์ค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 พ.ค. 2554, 08:16:08 »
บอกที่มาที่ไปอธิบายให้ท่านเข้าใจ ว่าทำไมต้องขอเพียง 2 ยันต์
พระอาจารย์ท่านคงจะเมตตา จัดให้ตามที่ขอ เพราะว่ามีเหตุจำเป็น
และไม่สะดวกต่อการที่จะเดินทางมาสัก พูดคุยอธิบายกันได้จ๊ะ
ใช้หลักผลเหตุผลคุยกันครับ :054:
เว ทา สา กุ กุ สา ทา เว....ทา ยะ สา ตะ ตะ สา ยะ ทา...สา สา ทิ กุ กุ ทิ สา สา...กุ ตะ กุ ภู ภู กุ ตะ กุ

ออฟไลน์ SasikA

• ชีวิตนี้ของฉันขอใช้มันตามหาความฝัน ...
  • ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - Memories_silence_s@hotmail.co.uk
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 พ.ค. 2554, 11:25:23 »
ขอบคุณค่ะ :D

ออฟไลน์ Butt butt

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Butt277@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 พ.ค. 2554, 10:12:52 »
ตามประสบการณ์ที่เห็น พวกที่เค้าขอๆยันต์สวยๆใหญ่ๆกัน พระอาจารย์จะส่ายหน้าอย่างเดียว คือไม่สักให้ แต่ถ้าขอยันต์ 9 ยอด หรือสาริกา หงส์คู่อะไรประมาณนี้น่าจะได้ ยันต์เสือหรือกะทู้ 7 แบก พระอาจารย์ท่านจะดูด้วยว่าความศรัทธาเราถึงมั๊ย หรือยันต์ครูที่ท่านสักให้ไปแล้วนั้นได้ครบหรือยัง ถึงสักยันต์ใหญ่ๆสวยๆให้ ส่วนผมสักกับหลวงพี่นัน ได้ยันต์เสือคู่ใหญ่มา ไม่เคยขอหันหลังอย่างเดียว ตอนนี้เต็มหลังแล้วครับ