ผู้เขียน หัวข้อ: วัดสายไหม??????  (อ่าน 2039 ครั้ง)

ออฟไลน์ sonar

• จตุตถะ
  • มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
วัดสายไหม??????
« เมื่อ: 04 มิ.ย. 2550, 11:56:49 »
อยากทราบวิธีการไปวัดสายไหมครับท่านผู้รู้ท่านใดรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ (เอาเเบบละเอียดนะครับ) ขอบคุณครับ
รักคุด� เเถมตุ๊ดยังเมิน

ออฟไลน์ โอ้เอ้

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: วัดสายไหม??????
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2550, 04:08:26 »

1. ไม่ทราบไปทำไมครับ ถ้าไปรับตะกรุด รู้สึกว่าจะงดแจกแล้วนะครับ
 2. ไม่ทราบขับรถมาเอง หรือ ว่าโดยสารรถประจำทาง แต่ไปไม่ยากครับ จากถนนพหลโยธิน เลี้ยวเข้าลำลูกกา
จากแยกลำลูกกาตรงอย่างเดียวครับ วัดจะอยู่ขวามือ สังเกตุง่าย ถ้ารถโดยสารก็ส่ยลำลูกกาอีกล่ะครับ นั่งจากตลาด
ยิ่งเจริญก็ได้ หรือมาขึ้นตรงแยกลำลูกกาก็ได้