ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธีไปวัดเจดีย์แดงอะคับว่าไปยังไง  (อ่าน 6423 ครั้ง)

ออฟไลน์ beamba15

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
บอกหน่อยคับผม

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
ไปเข้าเมืองอยุธยา

จากถนน ข้ามสะพานเข้าเมือง ให้เลี้ยวซ้ายตรงไฟแดงที่ 2 จะผ่านวงเวียน ตรงไปเรื่อย ๆ เลยครับ จะสุดที่ 3 แยก มีวัด วงษ์ฆ้อง (คิดว่าเขียนแบบนี้นะ) อยู่ตรง 3 แยกเลยครับ วัดเห็นเด่นชัด จำเป็น landmark ได้ พอถึงวัดวงษ์ฆ้อง แล้วให้เลี้ยวขวา ตรงไปเรื่อย ๆ น่าจะ 500 เมตร. ด้านซ้ายมือจะมีป้ายเล็ก ๆ เขียนว่า วัดเจดีย์แดง ต้องสังเกตให้ดี เพราะเป็นป้ายไม้เล็ก ๆ แต่ไม่เล็กเกินที่จะพลาดสายตา
นั่นแหละครับ เข้าไปเลย

ผมไม่แน่ใจว่า เวลารับแขกหลวงพ่อ 9-12 น. กับช่วงบ่าย 13-15 น.
เพราะวันนึงผมไป เลยเที่ยงแล้ว หลวงพ่อปิดกุฏิ ผมเลยไปตะลุยวัดเมืองเก่า คิดว่า 4 โมงเย็นท่านยังคงรับแขก ปรากฏว่าไปถึงวัด บ่าย 3 กว่า ๆ ท่านก็ปิดกุฏิแล้ว :(

แนะนำให้ไปวันธรรมดา คนจะน้อยกว่ากันเยอะมาก
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

ออฟไลน์ dekbanmi

• ตติยะ
    • อีเมล
http://www.luangpuchang.com/index.php?lay=boardshow&ac=webboard_show&Category=luangpuchangcom&thispage=1&No=207513
ที่นี่เลยครับ หวังว่าคงจะเข้าจัย นะครับ หุหุ

ออฟไลน์ beamba15

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อยากถามว่าไปรถยังไงอะจากกทมอะคับผมก็ไม่รุ้ทางอะ- -แบบว่านั้งรถไรไปต่อรถไรประมานนี้

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
อยากถามว่าไปรถยังไงอะจากกทมอะคับผมก็ไม่รุ้ทางอะ- -แบบว่านั้งรถไรไปต่อรถไรประมานนี้
นั่งรถทัวร์ไปเลยครับสาย กรุงเทพ-อยุธยาลงที่ตลาดเจ้าพรมแล้วนั่งรถตุ๊กๆ หรือมอไซด์วินบอกไปวัดเจดีย์แดงประมาณ 50 บาทเพราะไม่ไกลจากเจ้าพรมมากนัก...

ออฟไลน์ SOLSKJAER

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ท่านใดได้ไปวัดเจดีย์แดครั้งล่าสุดบ้างครับ ยังพอมีตะกรุดดำให้บูชาอยู่หรือป่าวครับ