ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องวัดเจดีย์แดงหน่อยครับ  (อ่าน 2296 ครั้ง)

ออฟไลน์ SOLSKJAER

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ที่วัดยังมีการให้เช่าตะกรุดอยู่ไหมครับ
แล้วหลวงพ่อจำลองท่านอยู่ที่วัดทุกวันอ่ะป่าวครับเหงได้ข่าวว่าท่านได้ไปเข้าร่วมพิธีจตุมคามบ่อยอ่ะครับ กลัวไปแล้วมะเจอท่านอ่ะ

แล้วการเดินทางไปวัดยังไงบ้างครับ ช่วยบอกทีครับ

ออฟไลน์ นรก

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: ขอถามเรื่องวัดเจดีย์แดงหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2550, 07:00:55 »
ตระกรุดดำรู้สึกว่าไม่มีแล้วนะครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: ขอถามเรื่องวัดเจดีย์แดงหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2550, 12:34:08 »
ตอนนี้ที่วัดไม่มีให้บูชาตะกรุดดำแล้วหรอครับ ท่านใดไปครั้งล่าสุดช่วยบอกผมทีครับ
คือว่าผมจะไปเสาร์-อาทิตย์นี้แล้วอ่ะครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2550, 08:29:28 »
ผมได้มาบูชาแล้วครับ ไปมาเมื่อวันเสาร์ คนไม่เยอะมาก หลวงพ่อไม่ลองให้แล้วด้วย
ตอนที่ผมไป ไปถึงวัดประมาณ 4 โมงเช้าอ่ะครับ
ผมไปตะกรุดแดงหมด มีแต่ตะกรุดดำเลยบูชามา 1 ดอกครับ

ออฟไลน์ 7day

• จตุตถะ
  • KMITNB~~ [--cc37 ™--]
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2550, 08:46:20 »
หลวงพ่อท่านไม่ค่อยไหวแล้วครับ ระยะหลังเลยไม่ได้ลองให้ผู้ที่มารับตระกรุดดำไปครับ
-----  อยู่ได้เพราะยอม  ยอมได้เพราะรัก -----

ออฟไลน์ yian

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2550, 05:13:16 »
ยังมีให้บูชาจ้า วันนี้เพิ่งได้มา แต่รีบไปหน่อยก็ดี เพราะคนเยอะเดี๋ยวหมดไปแล้วจะเสียเที่ยว ;)