ผู้เขียน หัวข้อ: ศิษยฺวัด บางพระ  (อ่าน 1207 ครั้ง)

ออฟไลน์ pesasit

• ตั้วครับ
  • จตุตถะ
  • ทำอย่างไรได้อย่างนั้น
ศิษยฺวัด บางพระ
« เมื่อ: 12 ส.ค. 2554, 10:36:09 »
ผมอยากทราบ ว่า ถ้า ผม บ้านอยู่ไกล ขอไปค้างวัดสักคืน หลวงพ่อท่านจะเมตตาหรือเปล่า ครับ แล้วตอนเช้าก็จะได้สัก แล้ว ก็กลับ
จงพอใจในสิ่งที่ตนมี และภูมิใจในสิ่งที่ตนเป็น

ออฟไลน์ rockroadstudio

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: ศิษยฺวัด บางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ส.ค. 2554, 11:07:13 »
สมัยก่อนก็เป็นเช่นนั้น สมัยก่อนๆกว่าจะได้สักต้องกวาดลานวัดทำกิจกรรมช่วยเหลือวัดกันเป็นเรื่องปกติ บางท่านก็ค้างคืนที่วัด ซึ่งในปัจจุบันจะยังเป็นเหมือนเดิมไหมนี่ผมไม่ทราบแน่นอนต้องถามผู้ที่ไปอยู่ในปัจจุบัน เพราะผมไม่ได้เข้าไปมา 12 ปี แล้วครับ
ความดีเปรียบเหมือนน้ำ เวรกรรมเปรียบเหมือนเกลือ ถ้ามีเกลือ10กิโลกรัม เราจะเติมน้ำลงไป 100ลิตร 1000ลิตร ก็ไม่อาจลดปริมาณเกลือที่มีอยู่ในน้ำได้ ที่เราไม่รู้สึกว่าเกลือเค็ม เพราะน้ำมันเยอะแต่เกลือก็มีเท่าเดิม บุญไม่ได้ลดกรรมให้หมดสิ้นแต่เบาบางลงได้

ออฟไลน์ audytukzy5dragon

• ตติยะ
  • เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน
    • MSN Messenger - audytukzy5dragon@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ส.ค. 2554, 05:41:51 »
ผมอยากทราบ ว่า ถ้า ผม บ้านอยู่ไกล ขอไปค้างวัดสักคืน หลวงพ่อท่านจะเมตตาหรือเปล่า ครับ แล้วตอนเช้าก็จะได้สัก แล้ว ก็กลับ

เมื่อมีจิตใจมุ่งมั่น ศรัทธาใน วัดบางพระ หลวงปู่เปิ่น  เดินเข้าไปสอบถาม ท่านเจ้าอาวาส

พระอาจาร์ย ตามกุฎิ  หรือจะไป สอบถาม พวกพี่ๆ แถว วัดก็ได้ครับ

คนดี จิตใจดี  วัดบางพระ ยินดีต้อนรับ ศิษย์หลวงปู่เปิ่น ที่ มีคุณธรรม ทั้งกายและใจ แน่นอนครับ

ขอให้บารมี หลวงปู่เปิ่น ให้ท่าน pesasit ได้ สัก ตาม จิตใจที่ท่านมุ่งมั่นและศรัทธา ไว้นะครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ส.ค. 2554, 05:42:47 โดย audytukzy5dragon »
เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน

ออฟไลน์ kitatom

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 ส.ค. 2554, 09:42:24 »
ต้องขออนุญาติก่อนนะคับ แล้วถ้าท่านอนุญาติ ก็ไปนอนหอสวดมนต์คับ ผมไปนอนประจำ มีพี่บัง นอนประจำทุกวัน